Bộ chia quang Splitter 1x32

Bộ chia quang được sử dụng rộng rãi trong viễn thông, đặt biệt FTTx với bước sóng làm việc của thiết bị có dải sóng rộng. Nó sở hữu những đặc tính nổi bật như tổn hao thấp, phân bố công suất đều, kích thước nhỏ gọn, độ tin cậy cao giúp cho người dùng hoàn toàn yên tâm về chất lượng tuyệt hảo. Bộ chia được chia thành 1xN đầu ra như: 1x2; 1x4; 1x6; 1x8;...; 1x32. Với đầu kết nối có các chủng loại và kết cấu khác nhau như: SC/PC; SC/APC, LC/PC;LC/APC.... hoặc là loại có đầu vào hoặc không&

Thông tin sản phẩm Bộ chia quang Splitter 1x32

Dòng sản phẩm: Bộ chia quang Splitter

Nhà phân phối: Hợp Nhất
Tình trạng: Mới 100%
Bảo hành: 12 tháng
Trạng thái: Còn hàng
Giao hàng: Toàn Quốc
Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá: Vui lòng liên hệ Gọi mua hàng
Sản phẩm được Hợp Nhất phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Đội ngũ bán hàng

Giới thiệu sản phẩm bộ chia Splitter 1 x 32

Bộ chia tách quang thiết kế có cấu trúc module, kích thước nhỏ gọn. Các đầu/vào ra được gắn sẵn dây nối quang đơn mốt, dạng ống đệm chặt, đáp ứng tiêu chuẩn ITU-G.652D, đường kính 0,9mm và được gắn sẵn các đầu nối connector loại SC/UPC hay FC/UPC hoặc LC...tùy theo yêu cầu của khách hàng.
Hộp bộ chia quang Splitter 1x32 bao gồm 01 module splitter 1x32/64, module lõi được sản xuất dựa trên công nghệ mạch Planar LightWave (Planar Lightwave Circuit), có độ chính xác cao. Bộ Splitter cho phép chia một đầu vào quang học thành nhiều đầu ra quang đồng nhất , với hiệu suất quang học cao, tính ổn định và độ tin cậy cao đáp ứng các yêu cầu ứng dụng khác nhau. Phần lõi của bộ chia quang là thiết bị chia có cấu trúc “Blockness module”, nhỏ gọn, tất cả gắn trong vỏ nhựa kín.

Bộ chia tách quang 1 ra 32

Hình ảnh: Bộ chia tách quang Splitter 1 x 32


Toàn bộ module splitter được đặt trong hộp có khóa bảo vệ. Vỏ hộp bộ chia quang 1 ra 32 được làm bằng thép độ dày 1,2mm sơn tĩnh điện có độ bền cao. Hộp được thiết kế với độ chính xác cao, mẫu mã đẹp, đảm bảo độ kín khít, cách ly tốt với môi trường bên ngoài, chống lại sự xâm nhập của côn trùng, bụi bẩn. Hộp chia quang cung cấp các khay hàn nối sợi quang, dây nối quang và ống co nhiệt. Dung lượng mỗi khay hàn là 12 mối hàn nhiệt, panel gắn adapter chuẩn SC/LC/FC để đấu nối cáp quang vào/ra với các cổng đấu nối của splitter. Các adapter để gắn connerctor quang được bố trí theo trục đứng, thuận tiện cho việc tháo lắp, tránh sự bức xạ trực tiếp của tín hiệu quang vào người thao tác. Các đầu connector và các adapter được đánh số rõ ràng, dễ quan sát. Hộp chứa bộ chia quang Splitter 1 ra 32 thiết kế có các robin quấn dây quang với các kết cấu kẹp dây gia cường, thít giữ sợi quang, đảm bảo bán kính uốn cong của các sợi quang ≥ 30mm.

Đặc điểm cơ bản của Splitter 1x32

- Suy hao tiếp xúc thấp ( Low insertion loss)
- Suy hao phản xạ cao( Return loss)
- Độ đồng nhất suy hao xen giữa các cổng cao( Uniformity)
- Directivity cao.
- Chênh lệch suy hao tối đa thấp ( Low PDL -Polarization-Dependent Loss )
- Dải bước sóng hoạt động rộng
- Dải nhiệt độ hoạt động rộng
- Độ tin cậy và độ bền cao
- Tuân thủ theo chuẩn Telcordia GR-1221& Telcordia GR-326 ( Telordia Compliance)
- Tuân thủ theo tiêu chuẩn RoSH
- Kích thước nhỏ gọn, lắp đặt dễ dàng.
Thông số kỹ thuật của bộ chia quang Splitter 1x32
- Bước sóng hoạt động: 1260nm ~ 1650nm
- Đầu kết nối: ( input: SC/APC connector - output: SC/APC connector)
- Chiều dài sợi quang: input: 1m, output: 1m
- Lực kéo căng: < 50N, Lực nghiền náy: <550N
- Màu sắc đầu nối: màu xanh nhạt.
- Tiêu chuẩn fiber: G.657A, đường kính sợi quang 0.9mm
- Nhiệt độ sử dụng: -40 ~ +80 oC
- Suy hao cho phép: 16.6 dB, Max: 17.2 dB
- PDL ( Max.): 1.5 dB, TDL ( Max.): 0.3 dB
- Phản hồi: > 55/50 dB
Để biết thêm các thông tin về sản phẩm xin vui lòng liên hệ 0985 299 686 để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất về sản phẩm. Qúy khách hàng cũng có thể truy cập Website để xem chi tiết các sản phẩm quang khác.

>> Xem thêm: bộ chia quang 1 x 2, bộ chia quang 1 x 4, bộ chia quang 1 x 8, bộ chia quang 1 x 16

Tìm hiểu về sản phẩm bộ chia quang Splitter 1 x 32

Bộ chia quang Splitter 1 x 32 đóng vai trò quan trọng trong hệ thống mạng quang thụ động – hình thức truy cập mạng cáp quang, kết nối điểm – đa điểm sợi quang làm cơ sở tạo kiến trúc mạng.

Bộ chia quang Splitter 1 x 32 là gì?

Hình ảnh: Bộ chia quang Splitter 1 x 32 chất lượng tại Hà Nội

Bộ chia tách tín hiệu quang Splitter hay còn gọi là bộ chia quang Splitter là một thiết bị quản lý năng lượng quang học thụ động, để phân phối các tín hiệu quang từ lỗ trung tâm đến nhiều sợi quang khác.

Bộ chia quang Splitter 1 x 32 là một trong số các loại chia tách quang được ưa chuộng hiện nay. Chúng được sản xuất theo dây chuyền công nghệ hiện đại, nhất là công nghệ mạch Planar LightWave (Planar Lightwave Circuit-PLC), có độ chính xác cao. Bộ Optical Splitter PLC 1 x 32 cho phép chia một đầu vào/ một đôi quang học thành nhiều đầu ra quang đồng nhất, với hiệu suất quang học cao, tính ổn định và độ tin cậy cao đáp ứng các yêu cầu khác nhau của người dùng.

Đặc điểm của bộ chia quang Splitter 1 x 32:

Bộ chia quang Splitter 1 x 32 được thiết kế có cấu trúc module, với kích thước nhỏ gọn, bộ chia quang này hoạt động ổn định trong các môi trường khác nhau. Các đầu/vào ra được gắn sẵn dây nối quang Single - mode, có dạng ống đệm chặt, đáp ứng tiêu chuẩn ITU-G.652D, đường kính 0,9mm và được gắn sẵn các đầu nối connector loại SC/UPC hay FC/UPC hoặc LC....tùy theo nhu cầu công việc của khách hàng.

Toàn bộ các bộ phận của bộ chia quang Splitter được đặt trong hộp có khóa bảo vệ. Vỏ hộp được làm bằng vật liệu thép có độ dày 1,2mm sơn tĩnh điện với độ bền cao. Hộp được thiết kế với độ chính xác cao, mẫu mã đẹp, đảm bảo độ kín khít, cách ly tốt với môi trường bên ngoài, chống lại sự xâm nhập của côn trùng, bụi bẩn. Hộp của bộ chia tách quang 1 ra 32 cung cấp các khay hàn nối sợi quang, dây nối quang và ống co nhiệt. Dung lượng mỗi khay hàn là 12 mối hàn nhiệt, panel gắn adapter chuẩn SC/LC/FC để đấu nối cáp quang vào/ra với các cổng đấu nối của splitter. Các đầu nối adapter gắn connector quang được bố trí theo trục đứng, thuận tiện cho việc tháo lắp, tránh được tia bức xạ trực tiếp của tín hiệu quang vào người dùng.

Phần lõi của bộ chia quang Splitter 1 x 32 là thiết bị chia có cấu trúc “Blockness module”, tương đối nhỏ gọn, đều được gắn vào trong vỏ nhựa kín. Các đầu connector và các adapter được đánh số rõ ràng, dễ quan sát. Hộp chứa Splitter quang 1 x 32 thiết kế có các robin quấn dây quang với các kết cấu kẹp dây gia cường, thít giữ sợi quang, đảm bảo bán kính uốn cong của các sợi quang ≥ 30mm.

Ứng dụng của bộ chia quang Splitter 1 x 32:

Bộ Optical Splitter 1 x 32 cho phép độ suy hao chèn rất thấp, sự phân cực thấp và sự ổn định môi trường nên khiến quý khách hàng có thể giảm thiểu được chi phí bảo trì, bảo dưỡng. Các thành phần ghép nối tiêu chuẩn Singlemode tìm ứng dụng rộng rãi để thực hiện các chức năng chia tách và giám sát công suất trong tất cả các loại hệ thống truyền thông quang học, giám sát hệ thống và tín hiệu, hệ thống CATV và cảm biến sợi và nhất là mạng truyền thông FTTH.

Mua bộ chia quang Splitter 1 x 32 chất lượng tại Hà Nội?

Bộ chia quang Splitter 1 x 32 ra đời đáp ứng được nhu cầu ngày càng cao của người tiêu dùng với mong muốn tìm kiếm giải pháp mạng hoàn hảo. Tuy nhiên, không phải mua hàng ở đâu cũng đảm bảo được chất lượng cũng như tác dụng trong hiệu quả công việc. Bởi hiện nay, trên thị trường bày bán tràn lan những sản phẩm hàng giả, hàng nhái, hàng kém chất lượng không chỉ ảnh hưởng đến thương hiệu của các đơn vị sản xuất mà còn mang đến nhiều hệ lụy cho người tiêu dùng. Vậy mua bộ chia quang Splitter 1 x 32 chất lượng tại Hà Nội ở đâu? Là đơn vị có 9 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực cung cấp và phân phối các loại thiết bị viễn thông, Công ty Cổ phần và Phát triển Công nghệ Hơp Nhất chắc chắn sẽ đem đến cho quý khách hàng những sản phẩm chất lượng, bảo hành chính hãng. Bạn không chỉ được trải nghiệm chất lượng, hiệu suất tiêu chuẩn quồc tế mà còn có giá thành không thể rẻ hơn. Các sản phẩm hoàn toàn chính hãng, có giấy tờ CO, CQ rõ ràng và giao hàng miễn phí nội thành nhanh chóng đến tận chân công trình.

Từ khóa tìm kiếm: bộ chia quang splitter bộ chia quang Splitter 1x32 bộ chia quang bộ chia quang Splitter 1 ra 32 bộ chia quang 1x32
Bình luận về sản phẩm

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Mua hàng trực tiếp
[ Hà Nội ] Liền kề TT17-B4 Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
[ HCM ] 108/1/6 Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp
Giao hàng toàn quốc
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
  • Giao hàng trong 30 phút
  • Giao hàng toàn quốc uy tín
  • Thanh toán tại nhà khi nhận hàng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng
CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919