Cáp quang treo Singlemode 8FO (8 Core)

Cáp quang treo singlemode 8FO (8 sợi/ 8 Core) còn được gọi với tên cáp quang treo 8Fo singlemode, cáp quang treo 8 core singlemode, hoạt động ở bước sóng 1310- 1550 nm, truyền dẫn tín hiệu bằng tia sáng ở tốc độ cao, khoảng cách truyền dẫn lên đến 120 km. Sử dụng linh hoạt ở môi trường trong nhà và ngoài trời, dạng treo cột. Sản phẩm được phân phối tại Hợp Nhất.

Thông tin sản phẩm Cáp quang treo Singlemode 8FO (8 Core)

Dòng sản phẩm: Cáp quang treo
Hãng sản xuất: Cablexa
Mô tả: Treo trong nhà hoặc ngoài trời
Bộ tính năng: Truyền dẫn tín hiệu lên tới 120km

Dòng sản phẩm: Cáp quang treo

Nhà phân phối: Hợp Nhất
Tình trạng: Mới 100%
Bảo hành: 12 tháng
Trạng thái: Còn hàng
Giao hàng: Toàn Quốc
Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá: Vui lòng liên hệ Gọi mua hàng
Sản phẩm được Hợp Nhất phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Đội ngũ bán hàng

Cáp quang treo Singlemode 8FO (8 core) Cablexa chất lượng tốt

Thương hiệu Cablexa từ lâu đã khẳng định được uy tín về chất lượng sản phẩm trên thị trường trong nước và quốc tế. Sản phẩm cáp quang Cablexa được sử dụng phổ biến và rộng rãi trong các công trình hệ thống mạng cáp quang quốc gia, hệ thống mạng doanh nghiệp, hộ gia đình.

Hãy cùng Hợp Nhất tìm hiểu chi tiết về sản phẩm cáp quang treo singlemode 8FO hãng Cablexa để thấy được những ưu điểm vượt trội của nó so với cáp quang thông thường như thế nào nhé.

Cáp quang treo 8 core singlemode

Hình ảnh: Cáp quang treo 8 core singlemode hãng Cablexa

Tổng quan về cáp quang treo Singlemode 8FO hãng Cablexa 

Cáp quang treo singlemode 8 sợi là sản phẩm thuộc dòng cáp quang Singlemode dạng treo trong nhà hoặc ngoài trời, treo cột có lõi truyền dẫn là 8 sợi quang (8 core) đáp ứng tất cả các tiêu chuẩn quốc tế IEC 60793-1-47 IEC, IEC 60794-1-1…

Giống như hầu hết các loại cáp quang Singlemode thì cáp quang treo 8FO truyền dẫn tín hiệu bằng tia sáng bởi lõi quang được làm bằng thủy tinh hoặc nhựa plastic. Sợi quang truyền dẫn liên tục và không có mối hàn giúp tín hiệu truyền dẫn ít bị suy hao, đảm bảo đường truyền luôn ổn định.

Cáp quang treo 8FO singlemode được thiết kế với vật liệu khô hoàn toàn, phi kim loại, đường kính nhỏ gọn và rất nhẹ do đó dễ dàng cho người dùng khi lắp đặt, xử lý, vận chuyển.

Bao bọc bên ngoài là lớp vỏ được làm từ nhựa HDPE cứng cáp, có độ đàn hồi và chống cháy tốt là lớp bảo vệ chính cho cáp quang. Trên vỏ cáp có in các thông tin để người dùng dễ dàng nhận biết như: hãng sản xuất, tên sản phẩm, số mét và một số tiêu chuẩn khác về cáp quang.

Cấu tạo cáp quang treo singlemode 8 sợi Cablexa

Cáp quang treo singlemode 8FO Cablexa có cấu tạo tương tự như các loại cáp quang treo khác. Điều khác biệt nằm ở số sợi quang truyền dẫn và đường kính cáp quang. Chúng ta có thể thấy cấu trúc cáp quang qua hình ảnh bên dưới đây:

Cấu tạo cáp quang treo singlemode 8FO

Hình ảnh: Cấu tạo cáp quang treo singlemode 8FO

- Sợi quang truyền dẫn sản xuất theo tiêu chuẩn ITU-T G.652D, G.655 gồm 8 sợi có màu sắc riêng biệt. Lõi truyền dẫn nằm trong ống đệm lỏng có chứa các hợp chất đặc biệt giúp bảo vệ các sợi quang tránh khỏi những tác động cơ học từ bên ngoài. Các hợp chất không phản ứng hóa học gây ảnh hưởng đến các thành phần trong cáp quang.

- Dây treo thép bện có đường kính 1 mm - 2mm chịu lực chính cho dây cáp khi treo.

- Lõi chịu lực trung tâm.

- Lớp vỏ bảo vệ phần lõi bên trong là nhựa HDPE không thấm nước, không cháy giúp cáp quang thích nghi được ở nhiều môi trường.

- Lớp băng chống thấm ngăn ngừa sự xâm nhập của nước làm ảnh hưởng đến sợi quang truyền dẫn.

Ưu điểm của cáp quang treo Singlemode 8 sợi hãng Cablexa

- Cáp quang treo Singlemode 8 sợi được treo bằng dây thép bện chịu lực hay còn gọi là dây treo gia cường giúp cho việc đảm bảo hiệu quả và an toàn trước độ căng thích hợp, tác động của quá trình thi công và môi trường bên ngoài.

- Lớp vỏ của cáp quang phi kim loại làm bằng nhựa HDPE có khả năng chịu lực và cách điện cho sợi cáp quang. Hơn nữa, chúng còn có phần tử chịu lực trung tâm giúp hạn chế võng cáp, gập gãy cáp quang khi thi công.

- Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang được bện theo phương pháp SZ xung quanh phần tử chịu lực trung tâm làm theo công nghệ ống đệm lỏng. Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong lòng ống đệm được lấp đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.

Tại sao cáp quang treo Singlemode 8FO Cablexa được ưa chuộng?

Cáp quang treo Singlemode 8FO Cablexa được thiết kế với các lớp cấu tạo chắc chắn giúp cho việc thi công lắp đặt và sử dụng linh hoạt trong nhiều môi trường từ trong nhà, ngoài trời, trong môi trường có địa hình phức tạp, có khí hậu khắc nghiệt.

• Khoảng cách truyền dẫn lên tới 120 km.

• Phù hợp với hầu hết các thiết bị quang Singlemode, Hộp phối quang ODF đang có trên thị trường.

• Trong vận hành hệ thống mạng cáp quang, cáp quang treo singlemode 8FO có phương án dự phòng (sợi quang back up) trong đi dây khi cáp xảy ra sự cố (đứt gãy cáp quang) giúp doanh nghiệp tiết kiệm chi phí, nhân lực và vật lực.

• Giá thành phù hợp giúp tiết kiệm hoàn hảo chi phí cho doanh nghiệp.

Thông số kỹ thuật của cáp quang treo 8FO Singlemode Cablexa

Thuộc tính Mô tả thuộc tính
Nhà phân phối Hợp Nhất
Tên sản phẩm Cáp quang treo singlemode 8FO
Hãng sản xuất Cablexa
Loại vỏ Nhựa HDPE màu đen chịu lực, chống gặm nhấm, ăn mòn và phóng điện
Khoảng vượt tối đa 100m
Điện áp đường dây đi chung tối đa 35kV/m
Tải trọng cho phép lớn nhất khi lắp đặt 3.5kN
Tải trọng cho phép lớn nhất khi làm việc 2.5kN
Khả năng chịu nén 2000N/10cm
Hệ số dãn nở nhiệt < 8.2x10-6/oC
Độ võng tối đa đối với áp suất gió 95daN/m2 1.50%
Dải nhiệt độ khi lắp đặt -5 oC ~ 70 oC
Dải nhiệt độ làm việc -10 oC ~ 70 oC
Độ ẩm tương đối ~100% không đọng sương
Áp suất gió làm việc tối đa 95 daN/m2
Bán kính uốn cong nhỏ nhất khi lắp đặt ≥ 186 mm
Bán kính uốn cong nhỏ nhất sau khi lắp đặt ≥ 93 mm
Khả năng chịu điện áp phóng điện trong khoảng thời gian 5 phút 20Kv (đối với điện áp 1 chiều)
  10Kv (đối với điện áp xoay chiều tần số 50-60Hz)

Các loại dây cáp quang treo Singlemode ưa chuộng sử dụng trên thị trường như:

- Cáp quang treo Singlemode 4FO

- Cáp quang treo Singlemode 12FO (12 Core)

- Cáp quang treo Singlemode 24FO (24 Core)

- Cáp quang treo Singlemode 48FO (48 Core)

Mua cáp quang chính hãng ở đâu uy tín?

Hợp Nhất tự hào là nhà phân phối các sản phẩm cáp quang chính hãng từ các thương hiệu nổi tiếng như: Cablexa, Commscope. Vinacap. Tất cả các sản phẩm phân phối là hàng chính hãng chất lượng tốt nhất, có đầy đủ giấy tờ chứng minh xuất xứ và chất lượng (CO, CQ), giá thành tốt nhất trên thị trường hiện nay. Giao hàng trên toàn quốc 24/7 ngày trong tuần. 

Cáp quang Cablexa

Hình ảnh: Cáp quang Cablexa tại kho Hợp Nhất

Hãy liên hệ ngay với chúng tôi theo các số Hotline trên Website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.

Tìm hiểu về cáp quang treo Singlemode 8FO giá rẻ

Cáp quang treo Singlemode 8FO là sản phẩm công nghệ hoàn hảo mang đến cho quý khách hàng những trải nghiệm về tốc độ truyền dẫn tín hiệu nhanh chóng và ổn định.

Cáp quang treo Singlemode 8FO chất lượng là gì?

Hình ảnh: Cáp quang treo Singlemode 8FO giá rẻ tại Hà Nội

Cáp quang là sợi truyền dẫn tín hiệu quang - ánh sáng, được làm bằng sợi thủy tinh hoặc plastic và có khả năng truyền tải dữ liệu tốt. Kích thước của một sợi cáp quang rất nhỏ, chỉ tương đương với một sợi tóc.

Có các loại cáp quang: cáp quang multimode có 2 loại OM2 và OM3 được sử dụng trong nhà và ngoài trời (indoor và outdoor) và cáp quang Singlemode gồm cáp quang treo, cáp quang chôn trực tiếp, cáp quang luồn cống sử dụng treo ngoài trời, chôn trực tiếp dưới lòng đất, hoặc luồn trong các ống cống ngầm.

Cáp quang treo Singlemode 8FO là loại cáp quang đặc biệt được sử dụng để treo trên cột điện với 8 sợi quang đơn mốt, hoạt động trong bước sóng 1310nm và 1550nm. Loại cáp quang treo này là sản phẩm được thiết kế linh hoạt sử dụng cho cả ứng dụng trong nhà lẫn ngoài trời.

Đặc điểm của cáp quang treo Singlemode 8FO chính hãng:

Lõi cáp quang treo Singlemode giá rẻ được làm bằng chất liệu thủy tinh hoặc plastic có khả năng truyền dẫn tín hiệu tốt, nhanh chóng và không bị ngắt quãng bởi bất cứ lúc nào. Các sợi quang được bao bọc và bảo vệ bởi ống đệm lỏng theo công nghệ ống lỏng hiện đại. Cáp quang Singlemode 8 sợi được bện xoắn 2 lớp theo phương pháp SZ chung quanh phần tử chịu lực trung tâm tiên tiến giúp cho các sợi quang có độ bền bỉ dưới tác động cơ học, chịu sức kéo thích hợp diễn ra trong quá trình lắp đặt, thi công và vận chuyển, đồng thời, giảm thiểu độ suy hao tín hiệu xảy ra trên đường truyền tải xa.

Khoảng trống giữa sợi cáp quang và bề mặt bên trong của ống đệm lỏng được điền đầy bằng một loại hợp chất đặc biệt vừa cố định sợi cáp quang trong ống đệm vừa chống lại sự thâm nhập của nước. Vỏ ngoài của cáp quang treo 8FO chính hãng được làm bằng chất liệu lớp nhựa PolyEthylene có khả năng bảo vệ sợi cáp quang trước điều kiện môi trường, thời tiết khắc nghiệt bên ngoài tác động vào và ngăn chặn sự chống phá của các loài côn trùng, gặm nhấm. Đồng thời, do sản xuất dùng để sử dụng treo trên cao, treo trên cột điện nên cáp quang phi kim loại 8FO được thiết kế với kiểu dáng nhỏ gọn, tinh tế, cứng cáp. Dây treo cáp được làm từ thép bện 7 x 1 mm vô cùng bền bỉ và thuận tiện cho các kỹ thuật viên trong việc lắp đặt, thi công cũng như sửa chữa, bảo trì nếu hệ thống mạng gặp sự cố.

Ứng dụng của cáp quang treo Singlemode 8FO chất lượng:

Việc đi dây dễ dàng, linh hoạt, không phải chuyển loại dây nên rất đa năng trong việc thi công trong nhà thang máy cáp hoặc ngoài trời treo cột điện là lựa chọn lý tưởng cho phát triển hệ thống mạng LAN nội bộ. Hơn nữa, cáp quang 8FO chất lượng còn luôn được nhiều khách hàng Việt đánh giá cao về chất lượng và hiệu suất nên không khó hiểu khi chúng được sử dụng rộng rãi trong các ứng dụng thông minh của hệ thống cáp quang, truyền hình cáp, hệ thống mạng nội bộ, FTTH, CATV,…

Mua cáp quang treo Singlemode ở đâu chính hãng giá rẻ?

Công ty Cổ phần Phát triển Công nghệ Hợp Nhất trong suốt 10 năm vừa qua luôn giữ vững là đơn vị dẫn đầu trong lĩnh vực cung cấp, phân phối cáp quang, thiết bị quang, phụ kiện quang,… Chúng tôi mang đến những sản phẩm chính hãng, chất lượng tốt với giá thành phải chăng nhất thị trường hiện nay. Đảm bảo 100% hàng chính hãng, có đầy đủ giấy tờ CO, CQ giúp khách hàng yên tâm và thuận lợi trong công việc. Hơn nữa, quý khách còn được giao hàng hoàn toàn miễn phí tận chân công trình một cách nhanh chóng.

Để biết thêm thông tin chi tiết về sản phẩm, quý khách có thể gọi điện vào số điện thoại 0966 100 110 – 0936 559 898 hoặc đến trực tiếp địa chỉ Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. Từ đó, quý khách hàng có thể có cái nhìn tổng quan hơn về dòng sản phẩm và có quyết định đúng đắn trong chọn lựa sản phẩm phục vụ cho nhu cầu công việc của bản thân.

Từ khóa tìm kiếm: cáp quang treo cáp quang singlemode cáp quang treo singlemode cáp quang phi kim loại cáp quang treo singlemode 8 sợi
Bình luận về sản phẩm

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Mua hàng trực tiếp
[ Hà Nội ] Liền kề TT17-B4 Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
[ HCM ] 108/1/16 Nguyễn Văn Khối, P9, Gò Vấp
Giao hàng toàn quốc
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
  • Giao hàng trong 30 phút
  • Giao hàng toàn quốc uy tín
  • Thanh toán tại nhà khi nhận hàng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng
CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919