Dây hàn quang FC/UPC

Thông thường, nhiều người thường nhầm dây hàn quang với dây nhảy quang, điều đó có thực sự đúng? Liệu có phải “dây hàn quang là một đoạn nối của dây nhảy quang”? Hãy tìm hiểu sản phẩm dây nối quang FC – Pigtail/ UPC để xem liệu dây hàn quang có đặc điểm nào khác với dây nhảy quang nhé.

Thông tin sản phẩm Dây hàn quang FC/UPC

Dòng sản phẩm: Dây hàn quang FC/UPC
Mô tả: Dây hàn quang đầu kết nối FC chuẩn UPC
Bộ tính năng: Hàn nối cáp quang trong hộp ODF quang

Dòng sản phẩm: Dây hàn quang FC

Nhà phân phối: Hợp Nhất
Tình trạng: Mới 100%
Bảo hành: 12 tháng
Trạng thái: Còn hàng
Giao hàng: Toàn Quốc
Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá: Vui lòng liên hệ Gọi mua hàng
Sản phẩm được Hợp Nhất phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Đội ngũ bán hàng

Dây hàn quang FC/UPC

Dây hàn quang đầu FC/UPC đang được biết đến nhiều hơn trong hộp phối quang ODF khi được sử dụng để kết nối giữa dây cáp quangdây nhảy quang. Dây hàn quang sử dụng một cách linh hoạt và dễ dàng giúp người dùng thuận lợi hơn trong lắp đặt kết nối hệ thống mạng cáp quang.

Cùng chúng tôi tìm hiểu về sản phẩm dây nhảy quang FC/UPC ở bài viết dưới đây.

Dây hàn quang FC/UPC

Hình ảnh: Dây hàn quang FC/UPC

Tổng quan về sản phẩm dây nối quang FC

Dây hàn quang FC là một đoạn cáp quang Singlemode hoặc Multimode có chiều dài tùy chọn theo nhu cầu sử dụng, có thể là 1.5m, 3 m, 5 m. Nhưng chiều dài phổ biến nhất vẫn là 1.5 m. Thông thường chúng được cấu tạo với 1 lõi, 1 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như FC, 1 đầu để trống để hàn nối vào tuyến cáp quang, dây nối quang FC được bảo vệ và quản lý trong hộp đấu nối quang ODF. Kiểu tiếp túc của các đầu kết nối: UPC. Đường kính lớp vỏ bảo vệ cũng tùy theo đơn đặt của khách hàng: 0.9mm, 2.0mm, 3.0mm nhưng được dùng phổ biến nhất là 0.9 mm.

Các sợi quang được bảo vệ nhờ lớp vỏ được làm bằng vật liệu nhựa PVC chính hãng, chất lượng có tính dẻo dai giúp chịu được sức kéo thích hợp, sự tác động cơ học và sự thay đổi của môi trường, thời tiết. Lớp vỏ PVC thường dày 2.0mm hoặc 3.0mm đáp ứng nhu cầu ngăn ngừa sự xâm nhập của nước và sự phá hoại của các loài côn trùng, gặm nhấm.

Dây hàn quang đầu FC/UPC

Hình ảnh: Dây hàn quang đầu FC/UPC

Đặc biệt, tất cả các bộ phận, chi tiết làm nên dây nối quang FC đều được làm từ chất liệu có chất lượng cao nên đảm bảo độ bền chắc theo thời gian, giúp quý khách hàng có thể giảm được chi phí bảo dưỡng, thay thế.

Dây nối cáp quang FC/UPC

Hình ảnh: Dây nối cáp quang FC/UPC giá rẻ

Dây Pigtail FC là sản phẩm được dùng để hàn nối vào cáp quang và cắm vào hộp phối quang ODF tạo sự linh hoạt và thuận tiện cho người dùng đồng thời cũng giúp cho khả năng truyền dẫn dữ liệu, hình ảnh, hệ thống âm thanh nhanh chóng, thông suốt trong một khoảng cách khá xa.

>>> Tìm hiểu thông tin các loại dây khác: dây hàn quang SC/UPC,dây hàn quang SC/APC, dây hàn quang LC/UPC

Đặc điểm của dây hàn quang FC/UPC

Đầu nối dây Pigtail FC UPC

Hình ảnh: Đầu nối dây Pigtail FC/UPC

- Suy hao tiếp xúc thấp, Suy hao phản hồi cao

- Sản xuất từ các vật liệu có chất lượng cao

- Độ bền cao với trên 1000 lần tháo lắp

- Tùy chọn đường kính vỏ bảo vệ φ3.0, φ2.0, φ0.9mm

- Nhiều chủng loại đầu nối FC, SC, LC, ST, MTRJ, MU … tùy chọn

- Loại sợi quang: 9/125micron

Thông số kỹ thuật của dây hàn quang FC/UPC

Tiêu chuẩn Mô tả chi tiết
Nhà phân phối Hợp Nhất
Tên sản phẩm Dây hàn quang FC/UPC
Loại dây FC Single-mode & Multi-Mode
Đầu kết nối FC/UPC
Kiểu sợi quang Single-mode SM 9/125. Multi-Mode 50/125µm hoặc 62.5/125µm
Độ suy giảm tín hiệu ≤ 0.2 dB
Bước sóng 1310 ~ 1510nm
Độ uốn cong R ≥ 3cm
Lực căng lớn nhất ≤ 50N/cm với loại non-PVC và ≤ 90N/cm với loại có vỏ PVC
Lực nghiền nát ≤ 400N/cm với loại non-PVC và ≤ 550N/cm với loại có vỏ PVC
Đường kính lớp bảo vệ 0.9mm
Đường kính Core 50 hoặc 62.5 microns
Đường kính Cladding 125 microns
Vỏ PVC (OFNR-rated) 2.0mm hoặc 3.0mm
Màu Loại có vỏ PVC dầy: Da cam; Loại Non-PVC có 12 màu
Chiều dài 1.5m, 3m, 5m… hoặc theo đơn đặt của khách hàng

Trên đây là một số thông tin cần thiết về dây hàn quang FC/UPC hi vọng quý khách hàng có thể bỏ túi những kinh nghiệm để lựa chọn và sử dụng sản phẩm. Hãy liên hệ với chúng tôi qua số Hotline trên Website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất về sản phẩm.

Tìm hiểu về sản phẩm dây hàn quang FC/UPC

Dây hàn quang FC giá rẻ đã trở thành một thiết bị không thể thiếu trong cuộc sống thường nhật của con người hiện đại với khả năng kết nối đa phương tiện hữu ích.

Dây hàn quang FC/UPC là gì?

Dây hàn quang FC/UPC chính hãng giá rẻ

Hình ảnh: Dây hàn quang FC/UPC chính hãng giá rẻ

Đầu dây nối quang FC

Hình ảnh:Dây hàn quang FC UPC giá rẻ

Dây hàn quang FC giá rẻ là một đoạn cáp quang Singlemode hoặc Multimode có chiều dài tùy chọn theo nhu cầu sử dụng, có thể là 1.5m, 3 m, 5 m. Nhưng chiều dài phổ biến nhất vẫn là 1.5 m. Thông thường chúng được cấu tạo với 1 lõi, 1 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như FC, 1 đầu để trống để hàn nối vào tuyến cáp quang. Dây hàn nối quang được bảo vệ và quản lý trong hộp đấu nối quang ODF. Kiểu tiếp túc của các đầu kết nối: UPC. Đường kính lớp vỏ bảo vệ cũng tùy theo đơn đặt của khách hàng: 0.9mm, 2.0mm, 3.0mm nhưng được dùng phổ biến nhất là 0.9 mm.

Đặc điểm của dây hàn quang FC/UPC:

Các sợi quang được bảo vệ nhờ lớp vỏ được làm bằng vật liệu nhựa PVC chính hãng, chất lượng có tính dẻo dai giúp chịu được sức kéo thích hợp, sự tác động cơ học và sự thay đổi của môi trường, thời tiết. Lớp vỏ PVC thường dày 2.0mm hoặc 3.0mm đáp ứng nhu cầu ngăn ngừa sự xâm nhập của nước và sự phá hoại của các loài côn trùng, gặm nhấm.

Đầu dây nối quang FC

Hình ảnh: Đầu dây nối quang FC

Đặc biệt, tất cả các bộ phận, chi tiết làm nên dây nối quang FC đều được làm từ chất liệu có chất lượng cao nên đảm bảo độ bền chắc theo thời gian, giúp quý khách hàng có thể giảm được chi phí bảo dưỡng, thay thế.

Dây nối quang là sản phẩm được dùng để hàn nối vào cáp quang và cắm vào hộp phối quang ODF tạo sự linh hoạt và thuận tiện cho người dùng. Đồng thời, cũng giúp cho khả năng truyền dẫn dữ liệu, hình ảnh, hệ thống âm thanh nhanh chóng, thông suốt trong một khoảng cách khá xa.

Ứng dụng của dây hàn quang FC/UPC:

Dây hàn quang FC giá rẻ là một chiếc cầu nối hoàn hảo giữa các liên kết mạng quang hay để kết nối các hộp ODF quang với nhau cũng như các thiết bị truyền dẫn quang khác. Thiết bị này cũng được sử dụng phổ biến và rộng rãi trong các lĩnh vực ứng dụng như: lắp đặt tiền đề, ứng dụng trong các mạng lưới xử lý dữ liệu, mạng lưới rộng, hệ thống viễn thông, ứng dụng trong ngành công nghiệp, máy móc và quân đội.

Mua dây hàn quang FC/UPC ở đâu chính hãng giá rẻ?

Trên thị trường thiết bị quang hiện nay, có rất nhiều các đơn vị buôn bán các loại dây hàn quang với giá thành khác nhau tùy thuộc vào chất lượng của sản phẩm. Các mặt hàng giả, hàng nhái được bày bán tràn lan khiến người dùng vô cùng hoang mang và lo lắng. Bởi một mắt xích trong một dây chuyền gặp sự cố thì cả dây chuyền sẽ ngưng hoạt động. Cũng giống như, việc sử dụng dây hàn quang kém chất lượng thì hậu quả không phải dừng lại ở khả năng truyền dẫn mà thậm chí ảnh hưởng đến tiến độ công việc cũng như tốn kém thời gian. Vậy mua dây hàn quang SC/UPC ở đâu chính hãng, giá rẻ? Công ty Cổ phần Phát triển Công nghệ Hợp Nhất sẽ là một trong những sự lựa chọn tuyệt vời nhất dành cho bạn. Bạn không chỉ được trải nghiệm chất lượng, hiệu suất tiêu chuẩn quồc tế mà còn có giá dây hàn quang FC không thể rẻ hơn. Các sản phẩm hoàn toàn chính hãng, có giấy tờ CO, CQ rõ ràng và giao hàng miễn phí nội thành nhanh chóng đến tận chân công trình.

Từ khóa tìm kiếm: dây hàn quang FC dây nối quang FC dây nối quang- Pigtail FC/UPC dây hàn quang FC/UPC dây hàn nối quang
Bình luận về sản phẩm
CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Mua hàng trực tiếp
[ Hà Nội ] Liền kề TT17-B4 Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
[ HCM ] 108/1/16 Nguyễn Văn Khối, P9, Gò Vấp
Giao hàng toàn quốc
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
  • Giao hàng trong 30 phút
  • Giao hàng toàn quốc uy tín
  • Thanh toán tại nhà khi nhận hàng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng
CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919