Dây hàn quang LC/UPC

Trên thị trường hiện nay, có khá nhiều sản phẩm dây hàn quang với nhiều mẫu mã, chủng loại, chiều dài với giá thành khác nhau. Nhưng có lẽ dây hàn quang LC/UPC là thiết bị được ưa chuộng và sử dụng nhiều nhất bởi những ưu điểm và tính năng nổi bật của nó. Mang đến sự linh hoạt, thuận tiện cho con người hiện đại và đồng thời là cầu nối giữa cáp quang với hộp phối quang ODF.

Thông tin sản phẩm Dây hàn quang LC/UPC

Dòng sản phẩm: Dây hàn quang LC

Nhà phân phối: Hợp Nhất
Tình trạng: Mới 100%
Bảo hành: 12 tháng
Trạng thái: Còn hàng
Giao hàng: Toàn Quốc
Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá: Vui lòng liên hệ Gọi mua hàng
Sản phẩm được Hợp Nhất phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Đội ngũ bán hàng

Dây hang quang LC/UPC

Tổng quan về sản phẩm

Dây nối quang LC/UPC là một đoạn cáp quang Single-mode hoặc Multi-mode. Thông thường là 1 lõi, 1 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như LC, 1 đầu để trống để hàn nối vào tuyến cáp quang, dây nối quang LC được bảo vệ và quản lý trong hộp đấu nối quang ODF. Kiểu tiếp túc của các đầu kết nối: UPC.
Dây hàn quang LC được dùng cho việc kết nối các thiết bị hoặc nhảy từ hộp phối quang ODF sang thiết bị quang điện. Bạn có thể tùy chọn chiều dài 1.5m 3m 5m … hoặc theo đơn đặt của khách hàng. Cũng như đường kính lớp vỏ bảo vệ (0.9mm, 2.0mm, 3.0mm).

Dây nối cáp quang LC/UPC

Hình ảnh: Dây hàn quang LC/UPC

Vỏ dây hàn quang LC có hai dạng chính: PVC và Non – PVC. Trong trường hợp, vỏ bọc được làm bằng PVC, dây hàn cáp quang LC được thiết kế với đường kính 2.0mm hoặc 3.0mm. Còn trường hợp Non- PVC thì đường kính nhỏ hơn nhiều với 0.9mm và có nhiều màu sắc khác nhau. Nhưng chủ yếu vỏ bọc được làm bằng PVC chính hãng, chất lượng đa số bởi vì tính dẻo dai của vật liệu này sẽ giúp cho các sợi quang có thể chịu được sự tác động cơ học và sự thay đổi của môi trường, thời tiết.
Từng chi tiết, từng bộ phận của dây nối quang LC đều được làm bằng các vật liệu chất lượng cao nên chúng đảm bảo độ bền chắc theo thời gian, được tính bằng trên 1000 lần tháo lắp.

>>> Xem thêm các sản phẩm khác: Dây hàn quang SC, dây hàn quang FC
Đặc điểm:
- Loại: Single-mode hoặc Multi-mode
- Suy hao tiếp xúc thấp, Suy hao phản hồi cao
- Sản xuất từ các vật liệu có chất lượng cao
- Độ bền cao với trên 1000 lần tháo lắp
- Tùy chọn đường kính vỏ bảo vệ φ3.0, φ2.0, φ0.9mm
- Nhiều chủng loại đầu nối FC, SC, LC, ST, MTRJ, MU … tùy chọn
- Loại sợi quang: 9/125micron

Thông số kỹ thuật của Dây hàn quang LC/UPC

- Loại dây: LC Single-mode & Multi-Mode
- Đầu kết nối: LC/UPC
- Kiểu sợi quang: Single-mode SM 9/125. Multi-Mode 50/125µm hoặc 62.5/125µm
- Độ suy giảm tín hiệu: ≤ 0.2 dB
- Bước sóng: 1310~1510nm
- Độ uốn cong: R ≥ 3cm
- Lực căng lớn nhất: ≤ 50N/cm với loại non-PVC và ≤ 90N/cm với loại có vỏ PVC
- Lực nghiền nát: ≤ 400N/cm với loại non-PVC và ≤ 550N/cm với loại có vỏ PVC
Kích cỡ màu sắc:
- Đường kính lớp bảo vệ: 0.9mm
- Đường kính Core: 50 hoặc 62.5 microns
- Đường kính Cladding: 125 microns
- Vỏ PVC (OFNR-rated) 2.0mm hoặc 3.0mm
- Màu: Loại có vỏ PVC dày màu da cam; Loại Non-PVC có 12 màu
- Chiều dài: 1.5m, 3m, 5m… hoặc theo đơn đặt của khách hàng.
Hi vọng với những thông tin cơ bản trên đây sẽ giúp cho quý vị khách hàng có thể hiểu thêm về dòng sản phẩm dây hàn quang LC/UPC đầy tiện ích này. Hãy truy cập ngay vào trang web thegioicapquang.vn để được tư vấn và hỗ trợ nhiệt tình 24/7 của đội ngũ nhân viên của chúng tôi.

Tìm hiểu về sản phẩm dây hàn quang LC/UPC

Cũng giống như các loại dây hàn quang khác, dây hàn quang LC được cấu tạo dưới dạng một sợi cáp quang Singlemode hoặc Multimode với chiều dài có kích thước đạt chuẩn.

Dây hàn quang LC/UPC là gì?

Hình ảnh: Dây hàn cáp quang LC/UPC chất lượng giá rẻ

Dây hàn quang LC/UPC còn gọi là dây nối quang là một đoạn cáp quang Singlemode hoặc Multimode. Thông thường là 1 lõi, 1 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như LC, 1 đầu để trống để hàn nối vào tuyến cáp quang, dây hàn nối quang chính hãng được bảo vệ và quản lý trong hộp đấu nối quang ODF. Kiểu tiếp túc của các đầu kết nối: UPC. Đây là sản phẩm dùng để hàn nối vào cáp quang và cắm vào hộp phối quang ODF tạo điều kiện thuận lợi cho người sử dụng.

Đặc điểm của dây hàn quang LC/UPC chất lượng:

Dây hàn quang LC nói riêng và các loại dây hàn quang giá rẻ nói chũng được dùng cho việc kết nối các thiết bị hoặc nhảy từ hộp phối quang ODF sang thiết bị quang điện. Bạn có thể tùy chọn chiều dài 1.5m, 3m, 5m, … hoặc theo đơn đặt của khách hàng. Có đường kính lớp vỏ bảo vệ đa dạng như: 0.9mm, 2.0mm, 3.0mm.

Vỏ dây hàn cáp quang LC có hai dạng chính: PVC và Non – PVC. Trong trường hợp, vỏ bọc được làm bằng PVC, dây hàn quang LC/UPC được thiết kế với đường kính 2.0mm hoặc 3.0mm. Còn trường hợp Non- PVC thì đường kính nhỏ hơn nhiều với 0.9mm và có nhiều màu sắc khác nhau. Nhưng chủ yếu vỏ bọc được làm bằng PVC chính hãng, chất lượng đa số bởi vì tính dẻo dai của vật liệu này sẽ giúp cho các sợi quang có thể chịu được sự tác động cơ học và sự thay đổi của môi trường, thời tiết.

Từng chi tiết, từng bộ phận của dây hàn quang LC chất lượng đều được làm bằng các vật liệu chất lượng cao nên chúng đảm bảo độ bền chắc theo thời gian, được tính bằng trên 1000 lần tháo lắp.

Ứng dụng của dây hàn nối quang LC/UPC:

Dây nối quang LC dùng để kết nối từ hộp ODF đến thiết bị quang điện hoặc giữa hai ODF với nhau, giữa cáp quang với ODF. Chúng được ứng dụng trong nhiều lĩnh vực quan trọng như: lắp đặt tiền đề, ứng dụng trong các mạng lưới xử lý dữ liệu, mạng lưới rộng, hệ thống viễn thông, ứng dụng trong ngành công nghiệp, máy móc và quân đội.

Mua dây hàn quang LC/UPC ở đâu chất lượng giá rẻ?

Dây hàn quang LC/UPC ra đời đáp ứng được nhu cầu ngày càng cao của người tiêu dùng với mong muốn tìm kiếm giải pháp mạng hoàn hảo. Tuy nhiên, trên thị trường hiện nay bày bán tràn lan những sản phẩm hàng giả, hàng nhái, hàng kém chất lượng không chỉ ảnh hưởng đến thương hiệu của các đơn vị sản xuất mà còn mang đến nhiều hệ lụy cho người tiêu dùng. Vậy mua dây hàn quang LC/UPC ở đâu chất lượng giá rẻ? Là đơn vị có 9 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực cung cấp và phân phối các loại thiết bị viễn thông, Công ty Cổ phần và Phát triển Công nghệ Hơp Nhất chắc chắn sẽ đem đến cho quý khách hàng những sản phẩm chất lượng, bảo hành chính hãng. Bạn không chỉ được trải nghiệm chất lượng, hiệu suất tiêu chuẩn quồc tế mà còn có giá dây hàn quang LC không thể rẻ hơn. Các sản phẩm hoàn toàn chính hãng, có giấy tờ CO, CQ rõ ràng và giao hàng miễn phí nội thành nhanh chóng đến tận chân công trình.

Hi vọng với những thông tin cơ bản trên đây sẽ giúp cho quý vị khách hàng có thể hiểu thêm về dòng sản phẩm dây hàn quang LC/UPC đầy tiện ích này. Hãy truy cập ngay vào trang web thegioicapquang.vn để được tư vấn và hỗ trợ nhiệt tình 24/7 của đội ngũ nhân viên của chúng tôi.

Từ khóa tìm kiếm: dây nối quang- Pigtail LC/UPC dây hàn nối quang dây hàn quang dây hàn quang LC dây hàn quang LC/UPC dây nối quang LC
Bình luận về sản phẩm
CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Mua hàng trực tiếp
[ Hà Nội ] Liền kề TT17-B4 Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
[ HCM ] 108/1/6 Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp
Giao hàng toàn quốc
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
  • Giao hàng trong 30 phút
  • Giao hàng toàn quốc uy tín
  • Thanh toán tại nhà khi nhận hàng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng
CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919