Dây nhảy quang Multimode SC-FC

Dây nhảy quang Multi-mode SC FC có đầu nối SC/UPC-FC/UPC, SC/APC-FC/APC có vỏ màu da cam, khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng – plug and play. Đây là cầu nối quan trọng giữa các liên kết mạng quang, kết nối giữa các ODF quang, tủ phối quang,... Chúng mang lại sự linh hoạt và thuận thiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang.

Thông tin sản phẩm Dây nhảy quang Multimode SC-FC

Dòng sản phẩm: Dây nhảy quang Multimode

Nhà phân phối: Hợp Nhất
Tình trạng: Mới 100%
Bảo hành: 12 tháng
Trạng thái: Còn hàng
Giao hàng: Toàn Quốc
Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Sản phẩm được Hợp Nhất phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Đội ngũ bán hàng

Dây nhảy quang Multimode SC-FC

Tổng quan về sản phẩm dây multimode SC FC

Dây nhảy quang SC FC có vỏ màu da cam với khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng – plug and play. Chúng hoạt động tuân theo các chuẩn JSC, IEC, Bellcore, TelcordiaTM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O. 

Dây nhảy quang Multimode SC FC được thiết kế bao gồm 2 đầu nối được chia đều ở hai phía ở giữa là đoạn sợi quang. Ống nối còn được gọi là Ferrule được cấu tạo dạng trục, làm từ kim loại, sứ hoặc nhựa chất lượng cao có công dụng giữ chặt sợi quang. Thân đầu nối ( Connector Body) được làm từ nhựa, kim loại chứa ống nối được cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ và lớp chịu lực. Các khớp nối ( Coupling Mechnism) cố định đầu nối khi thực hiện kết nối đến các thiết bị khác.

Vỏ dây nhảy SC FC được làm bằng vật liệu sắt khép kín được phủ một lớp sơn tĩnh điện chống gỉ màu trắng. Mặt trước gồm 2 thanh cài adapter, mỗi thanh có 6 lỗ cài adapter (SC, LC, FC hoặc ST). Có khay quản lý đường cáp vào riêng hỗ trợ cho cả ba loại cáp đơn chiếc, loại bó và loại xòe quạt. Mặt sau có 4 lỗ luồn cáp vào ra. Khay bên trong có 4 lỗ luồn cáp có thể trượt vào ra. 

Thông số kỹ thuật của dây nhảy quang Multi-mode SC FC

- Đầu nối phải: SC/UPC hoặc SC/APC loại sợi tùy chọn Single-mode: SM 9/125, Multi-Mode: MM 50/125, MM 62.5/125um
- Đầu nối trái: FC/UPC hoặc FC/APC  sợi Single-mode: SM 9/125, Multi-Mode: MM 50/125, MM 62.5/125um
- Chiều dài: Theo yêu cầu của khách hàng
- Số lần kết nối: 1000 lần
- Độ bền kéo dãn: Tải trọng 100N, thời gian kiểm tra ít nhất 5h, kết quả độ suy hao <0,5 dB.
- Suy hao chèn: < 0,2 dB (Yêu cầu theo tiêu chuẩn quốc tế <0,3 dB)
- Suy hao phản xạ: PC>45 dB ; UPC>50 dB; APC >60 dB
- Độ suy giảm tín hiệu: 0.2 dB
- Bước sóng: 1310, 1550 nm
- Độ uốn cong: R = 3cm
- Lực căng lớn nhất: 90 N/cm
- Lực nghiền nát: 550N/cm

Kích cỡ, màu sắc dây nhảy quang Multi-mode SC-FC:

- Đường kính cáp: 3.0mm
- Độ dày: Lõi: 9 microns, Lớp vỏ: 125 microns, Đơn mode 9/125 µm
- Vỏ: PVC (OFNR-rated)
- Màu vỏ: da cam

Ứng dụng của dây nhảy quang:

- Dây nhảy multimode SC FC là một đoạn cáp quang Single-mode hoặc Multi-mode, sợi đơn – Simplex hoặc sợi đôi -Duplex, 2 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như SC, LC, FC, ST, MU, MT-RJ, MPO, E2000 …
- Dây multimode SC FC được sử dụng làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối  giữa các ODF quang, tủ phối quang, các thiết bị truyền dẫn quang với nhau. Mang đến sự linh hoạt và thuận thiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang.
- Ứng dụng rộng rãi trong CATV, Fiber Optic Telecommunication System, Fiber Optic Access Network, LAN, Fiber Optic Transducer, Fiber 0ptic Data Transmission; Test Equipment, Metro, Active Device Termination, FTTx, FTTH,...

Để đặt hàng cũng như giải đáp các thắc mắc về sản phẩm quý khách hàng xin vui lòng liên hệ trực tiếp Hotline trên Website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.

Tìm hiểu về dây nhảy quang Multimode SC FC

Dây nhảy quang Multimode SC FC là một trong những sản phẩm công nghệ được khách hàng đánh giá cao về chất lượng và hiệu suất. Hãy cùng xem một số điều cần biết về nó.

Dây nhảy quang Multimode SC FC là gì?

Dây nhảy quang là một đoạn cáp quang Multimode, sợi đơn –Simplex hoặc sợi đôi – Duplex, 2 đầu có sẵn đầu nối quang SC FC. Dây nhảy quang mang lại thuận tiện cho người sử dụng hệ thống cáp mạng quang.

Dây nhảy Multimode SC FC là một thiết bị mạng đóng vai trò quan trọng trong nâng cao hiệu quả công việc. Chúng có nhiệm vụ như là cầu nối giữa các mạng quang, giữa các hộp phối quang ODF, tủ phối quang, kết nối các thiết bị truyền dẫn quang. 

Đặc điểm của dây nhảy quang Multimode SC FC

Dây nhảy quang Multimode chính hãng được thiết kế bao gồm 2 đầu nối được chia đều ở hai phía ở giữa là đoạn sợi quang. Ống nối còn được gọi là Ferrule được cấu tạo dạng trục, làm từ kim loại, sứ hoặc nhựa chất lượng cao có công dụng giữ chặt sợi quang. Thân đầu nối (Connector Body) được làm từ nhựa, kim loại chứa ống nối được cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ và lớp chịu lực. Các khớp nối (Coupling Mechnism) cố định đầu nối khi thực hiện kết nối đến các thiết bị khác.

Vỏ dây nhảy quang Multimode SC FC được làm bằng vật liệu sắt khép kín được phủ một lớp sơn tĩnh điện chống gỉ màu trắng. Mặt trước gồm 2 thanh cài adapter, mỗi thanh có 6 lỗ cài adapter (SC, LC, FC hoặc ST). Có khay quản lý đường cáp vào riêng hỗ trợ cho cả ba loại cáp đơn chiếc, loại bó và loại xòe quạt. Mặt sau có 4 lỗ luồn cáp vào ra. Khay bên trong có 4 lỗ luồn cáp có thể trượt vào ra. 

Không những thế, dây nhảy quang SC FC chất lượng có vỏ màu da cam với khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng – plug and play. Chúng hoạt động tuân theo các chuẩn JSC, IEC, Bellcore, TelcordiaTM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O. 

Ứng dụng của dây nhảy quang SC FC

- Dây nhảy quang là một đoạn cáp quang Singlemode hoặc Multimode, sợi đơn – Simplex hoặc sợi đôi -Duplex, 2 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như SC, LC, FC, ST, MU, MT-RJ, MPO, E2000 …

- Dây nhảy quang được sử dụng làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối  giữa các ODF quang, tủ phối quang, các thiết bị truyền dẫn quang với nhau. Mang đến sự linh hoạt và thuận thiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang.

- Ứng dụng rộng rãi trong CATV, Fiber Optic Telecommunication System, Fiber Optic Access Network, LAN, Fiber Optic Transducer, Fiber Optic Data Transmission; Test Equipment, Metro, Active Device Termination, FTTx, FTTH,...

Mua dây nhảy quang FC ST chính hãng giá rẻ ở đâu?

Bạn đang mong muốn sở hữu dòng sản phẩm dây nhảy SC FC giá rẻ? Bạn vẫn còn băn khoăn chưa biết địa điểm mua hàng nào chất lượng giá rẻ? Hãy liên hệ với chúng tôi ngay để nhận được dây nhảy SC FC Multimode giá rẻ, chất lượng tốt với giá thành phải chăng. Các sản phẩm được cung cấp bởi thegioicapquang.vn đảm bảo độ bền chắc, số lần tái sử dụng cao, lên đến 1000 lần. Khách hàng cũng hoàn toàn yên tâm về chất lượng, hiệu suất bởi các mặt hàng đều có CO, CQ rõ ràng. Đặc biệt, bạn sẽ được giao hàng hoàn toàn miễn phí trong khu vực nội thành Hà Nội.

Mọi thông tin chi tiết về sản phẩm hãy liên hệ với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ nhé!

Từ khóa tìm kiếm: dây nhảy quang SC-FC dây nhảy quang Multimode dây nhảy quang Multimode SC-FC
Bình luận về sản phẩm

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Mua hàng trực tiếp
[ Hà Nội ] Số 6A Ngõ 235 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân
[ HCM ] 108/1/6 Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp
[ Đà Nẵng ] 259 Trưng Nữ Vương, Hòa Thuận Đông, Hải Châu, Đà Nẵng
Giao hàng toàn quốc
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
  • Giao hàng trong 30 phút
  • Giao hàng toàn quốc uy tín
  • Thanh toán tại nhà khi nhận hàng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng
CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Số 6A, 12 Ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, Quận Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919
Đà Nẵng: 259 đường Trưng Nữ Vương, Hòa Thuận Đông, Quận Hải Châu, Đà Nẵng
Điện thoại: 0335 866 266 - 0345 666 118