Dây nhảy quang Multimode LC-LC

Dây nhảy quang Multimode đầu LC LC là một trong những loại dây nhảy nổi bật và được ưa chuộng nhất trên thị trường hiện nay. Hợp Nhất phân phối các loại dây nhảy quang chính hãng chất lượng đầy đủ CO, CQ với giá thành tốt nhất.

Thông tin sản phẩm Dây nhảy quang Multimode LC-LC

Dòng sản phẩm: Dây nhảy quang Multimode
Hãng sản xuất: Cablexa
Mô tả: Dây nhảy quang Multimode LC-LC OM2 truyền dẫn tốc độ 10Gb
Bộ tính năng: kết nối giữa các thiết bị quang trong hệ thống

Dòng sản phẩm: Dây nhảy quang Multimode

Nhà phân phối: Hợp Nhất
Tình trạng: Mới 100%
Bảo hành: 12 tháng
Trạng thái: Còn hàng
Giao hàng: Toàn Quốc
Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá: Vui lòng liên hệ Gọi mua hàng
Sản phẩm được Hợp Nhất phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Đội ngũ bán hàng

Dây nhảy quang Multimode LC OM2 hãng Cablexa chất lượng tốt, giá rẻ

Hiện nay hệ thống mạng cáp quang được ứng dụng rộng rãi và trở thành một phần thiết yếu trong việc phát triển kinh tế, giáo dục, khoa học và truyền thông. Dây nhảy quang chính là kết nối quan trọng trong hệ thống mạng cáp quang giúp cho hệ thống hoạt động hoàn chỉnh đạt hiệu quả tốt nhất.

Trong bài viết sau đây, Hợp Nhất xin giới thiệu đến với quý khách hàng sản phẩm dây nhảy quang multimode LC-LC OM2 hãng Cablexa. Đây là sản phẩm đang được đông đảo khách hàng tin tưởng và ưa chuộng sử dụng trong hệ thống mạng doanh nghiệp, mạng truyền thông, truyền hình và hộ gia đình.

Dây nhảy quang multimode OM2 LC Cablexa

Hình ảnh: Dây nhảy quang multimode LC OM2

Tổng quan về dây nhảy quang Cablexa Multimode OM2 LC

Dây nhảy quang multimode LC OM2 là loại dây truyền dẫn tín hiệu giữa các thiết bị quang trong cùng hệ thống. Dây nhảy quang multimode LC- LC hoạt động theo chuẩn Multimode với các thiết bị đầu cuối của hệ thống.

Dây nhảy quang multimode OM2 nổi bật với sắc màu cam, hoạt động ở bước sóng 850 – 1300 nm cùng với chiều dài từ 1m, 3m, 5m, 10m, 15m… tùy thuộc vào yêu cầu sử dụng của khách hàng. Đầu nối dây nhảy quang LC dạng hình vuông nhỏ bằng nhựa đúc rất cứng cáp tích hợp với đầu kết nối trên Module quang SFPhộp phối quang ODF.

Dây nhảy quang converter LC OM2 Cablexa

Hình ảnh: Dây nhảy quang converter LC OM2 Cablexa

Vỏ dây nhảy quang multimode OM2 hãng Cablexa được làm bằng nhựa LSZH có màu cam đặc trưng với chất phụ gia chống cháy giúp cho dây nhảy sử dụng được trong nhiều môi trường khác nhau. Vỏ dẻo dai không thấm nước, chịu lực va đập đảm bảo an toàn cho sợi cáp quang truyền dẫn tín hiệu bên trong.

Đặc điểm nổi bật của dây nhảy cáp quang Multimode OM2 LC-LC Cablexa

Cablexa là thương hiệu lâu đời uy tín của USA về sản xuất thiết bị mạng, cho nên tất cả các sản phẩm đều được yêu cầu rất cao về mặt chất lượng. Có thể dễ dàng nhận thấy nhất ở dây nhảy quang multimode LC – LC OM2 hãng Cablexa chính là ở thiết kế mà cấu tạo các lớp hay chất liệu sử dụng cho thấy điều đó.

Thiết kế màu cam đặc trưng của dây nhảy quang Multimode OM2 giúp khách hàng phân biệt với dây nhảy quang singlemode hay dây nhảy quangOM3, dây nhảy quang OM4

Dây nhảy có đường kính là 2.0 mm hoặc 3.0 mm, tuy khác nhau về đường kính nhưng tốc độ truyền dẫn trong lõi sợi quang như nhau, đảm bảo độ truyền tín hiệu tốt nhất cho hệ thống mạng quang.

Đầu nối dây nhảy quang LC multimode OM2

Hình ảnh: Đầu nối dây nhảy quang LC multimode OM2 Cablexa

Hai đầu kết nối LC được thiết kế rất tỉ mỉ và chắc chắn, không có khoảng hở gây suy hao tín hiệu truyền dẫn.

Vỏ dây nhảy quang chống cháy, chống thấm nước, chịu được những lực tác động cơ học và ảnh hưởng của môi trường bên ngoài vào sợi quang truyền dẫn bên trong. Trên thân dây có in các thông tin về hãng sản xuất, tên sản phẩm, đường kính lõi… giúp khách hàng dễ dàng nắm bắt về sản phẩm.

Thông số trên vỏ dây nhảy quang LC Multimode OM2 Cablexa

Hình ảnh: Thông số kỹ thuật được in trên vỏ dây nhảy quang LC Multimode OM2 Cablexa

Ứng dụng của dây nhảy quang LC Multimode OM2 Cablxa

Tương tự như dây cáp quang Multimode khi truyền dẫn tín hiệu bằng nhiều tia sáng trong lõi sợi quang, dây nhảy quang multimode LC OM2 sở hữu đường truyền tốc độ cao từ 1.25 Gb và có thể lên đến tố đa 10 Gb. Chính vì điều này mà dây nhảy quang multimode LC OM2 hãng Cablexa thường được sử dụng trong hệ thống mạng truyền tải video, hình ảnh, audio ở tốc độ cao như:

- Hệ thống mạng viễn thông.

- Hệ thống mạng truyền hình.

- Hệ thống trung tâm dữ liệu mạng.

- Hệ thống mạng LAN nội bộ (ngân hàng, trường học, bệnh viện…)

Khí sử dụng dây nhảy quang MM OM2 LC hãng Cablexa cần lưu ý những gì?

 Trong quá trình lắp đặt và sử dụng dây nhảy quang, quý khách hàng cần lưu ý một số điểm sau:

- Dây nhảy quang Multimode OM2 chạy trên chuẩn multimode cùng các thiết bị đầu cuối trong hệ thống quang. Khi 1 thiết bị trong hệ thống không đồng bộ thì dẫn đến hoạt động không theo ý muốn hoặckhông thể sử dụng.

- Không nên gập vuông góc dây nhảy dễ dẫn đến đứt gãy sợi quang truyền dẫn bên trong.

- Phải tương thích đầu kết nối LC – LC giữa dây nhảy quang với đầu kết nối các thiết bị quang khác (bộ chuyển đổi quang điện, module quang SFP, hộp phối quang ODF)

- Đầu cắm của đầu kết nối LC được làm bằng xứ và theo số lần cắm rút cũng sẽ làm ảnh hưởng đến sự ổn định của đường truyền. Nếu được tốt nhất bạn nên cố gắng cắm đúng đầu nối và hạn chế thao tác này nhiều lần.

dây nhảy quang Multimode LC-LC Cablexa

 Đầu nối LC chắc chắn trên dây nhảy quang Multimode LC-LC Cablexa

Hình ảnh: Đầu nối LC chắc chắn trên dây nhảy quang Multimode LC-LC Cablexa

Thông số kỹ thuật dây nhảy quang Multimode OM2 LC-LC Cablexa

Thông số Tiêu chuẩn
Hãng sản xuất Cablexa
Tên Dây nhảy quang Multimode LC LC OM2
Nhà phân phối Hợp Nhất
Đầu kết nối LC - LC
Kiểu sợi quang Sợi đa mode
Số mét Từ 1m, 3m, 5m, 10m… tùy theo yêu cầu của khách hàng
Bước sóng 850nm – 1300nm
Tốc độ truyền dẫn Từ 1.25 – 10 Gb
Đường kính sợi quang 50 µm, 62.5 µm
Đường kính dây; 2.0mm, 3.0mm
Đầu nối trái LC/UPC, sợi Multimode, MM 50/125, MM 62.5/125um
Đầu nối phải LC/UPC, sợi Multimode, MM 50/125, MM 62.5/125um
Độ suy giảm tín hiệu ≤ 0.2 dB
Suy hao chèn ≤ 0.3 dB
Một số loại dây nhảy quang Multimode nổi bật của hãng Cablexa như:

Mua dây nhảy quang LC-LC Multimode OM2 Cablexa ở đâu uy tín?

Hợp Nhất là đơn vị phân phối các sản phẩm dây nhảy quang multimode, singlemode chính hãng Cablexachất lượng cao với giá thành tốt nhất trên thị trường. Sản phẩm đa dạng về kích thước và tính năng sử dụnggiúp khách hàng có nhiều lựa chọn cho công trình của mình.
Quý khách hàng quan tâm thì liên hệ ngay với chúng tôi theo các số Hotline trên Website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.

Dây nhảy quang Multimode LC LC chính hãng

Một trong những minh chứng rõ nét của cuộc cách mạng công nghiệp 4.0 chính là dây nhảy quang Multimode LC LC với những đặc điểm và tính năng cực ấn tượng.

Dây nhảy quang Multimode LC LC là gì?

Dây nhảy quang Multimode LC LC chính hãng giá rẻ

Hình ảnh: Dây nhảy quang Multimode LC LC chính hãng giá rẻ

Theo cách hiểu thông thường, dây nhảy quang là một đoạn cáp quang Single-mode hoặc Multi-mode, sợi đơn – Simplex hoặc sợi đôi - Duplex, hai đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như SC, LC, FC, ST, MU, MT-RJ, MPO, E2000, … Dây nhảy quang LC LC được ví như "cầu nối" gắn kết giữa các mạng quang, giữa các hộp phối quang ODF, tủ phối quang, các thiết bị truyền dẫn quang với nhau. Đặc biệt, dây nhảy quang Multimode LC LC đã và đang “ làm mưa làm gió” trên thị trường, được nhiều khách hàng ưa chuộng và sử dụng ngày càng nhiều thời gian gần đây.

Đặc điểm của dây nhảy quang Multimode LC LC:

Dây nhảy quang Multimode LC LC sở hữu những nét đặc trưng nổi bật của loại dây Multimode, hoàn toàn vượt trội hơn rất nhiều so với các loại dây nhảy khác đơn mốt.
Dấu hiệu nhận biết đầu tiên chính là ở màu sắc. Nếu như dây nhảy quang Singlemode có màu vàng tươi thì dây nhảy quang LC LC Multimode có màu cam giúp cho người dùng dễ dàng nhận ra.

Dây nhảy quang LC LC là các loại sợi đa mốt, vì vậy, đa phần các sợi dây nhảy đều là sợi Duplex, chúng có 2 đầu là các loại đầu kết nối loại LC LC “đầu vuông nhỏ”. Cũng bởi đặc thù là sợi Multimode mà loại dây này chỉ được sử dụng cho các thiết bị multimode hay các hệ thống sử dụng đường truyền multimode.

Dây nhảy quang Multimode chính hãng này có các loại đường kính khác nhau 2.0mm, 3.0mm và cũng có các độ dài như 5m, 10m, 15m, 20m... tùy vào nhu cầu sử dụng của khách hàng. Với kích thước nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng nên khi sử dụng dây nhảy quang Multimode LC LC, các kỹ thuật viên có thể thuận lợi hơn trong việc lắp đặt, sửa chữa, bảo trì khi gặp sự cố mạng.

Tính năng nổi bật của dây nhảy quang Multimode LC LC:

Dây nhảy quang LC LC vượt qua nhiều tiêu chuẩn gắt gao trong nước và quốc tế như các chuẩn JSC, IEC, Bellcore, TelcordiaTM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O nên quý khách hàng có thể hoàn toàn yên tâm về chất lượng và hiệu suất sử dụng của chúng.

Ứng dụng của dây nhảy quang Multimode LC LC:

Nhờ sở hữu những ưu điểm và tính năng nổi bật và thông minh nên dây nhảy quang LC giá rẻ được ứng dụng rộng rãi trong hệ thống cáp quang CATV, Fiber Optic Telecommunication System, Fiber Optic Access Network, mạng nội bộ LAN, Fiber Optic Transducer, Fiber Optic Data Transmission, Test Equipment; FTTx, FTTH, …

Mua dây nhảy quang Multimode chính hãng ở đâu?

Công ty Cổ phần Phát triển Công nghệ Hợp Nhất là điểm đến tuyệt vời dành cho quý khách hàng muốn sở hữu sản phẩm dây nhảy quang Multimode chính hãng, chất lượng tốt với giá thành phải chăng. Đến với chúng tôi, bạn còn có thể được trải nghiệm những tính năng nổi bật đáp ứng yêu cầu ngày càng cao của khách hàng. Không những thế, bạn còn nhận được những ưu đãi về giá cả nếu mua với số lượng lớn và chính sách hậu mãi đối với các khách hàng quen thuộc. Các sản phẩm đều có CO, CQ rõ ràng nên hoàn toàn yên tâm về chất lượng và hiệu suất. Đặc biệt, bạn sẽ được giao hàng hoàn toàn miễn phí trong khu vực nội thành Hà Nội.

Mọi thông tin chi tiết, xin vui lòng liên hệ cho chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ mua hàng 24/7.

Từ khóa tìm kiếm: dây nhảy quang dây nhảy quang multimode dây nhảy quang lc-lc dây nhảy quang multimode lc-lc
Bình luận về sản phẩm

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Mua hàng trực tiếp
[ Hà Nội ] Liền kề TT17-B4 Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
[ HCM ] 108/1/16 Nguyễn Văn Khối, P9, Gò Vấp
Giao hàng toàn quốc
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
  • Giao hàng trong 30 phút
  • Giao hàng toàn quốc uy tín
  • Thanh toán tại nhà khi nhận hàng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng
CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919