Dây nhảy quang Multimode LC-SC

Dây Multimode SC LC là một đoạn cáp quang Single-mode hoặc Multi mode, sợi đơn – Simplex hoặc sợi đôi - Duplex, 2 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như SC, LC, FC, ST, MU, MT-RJ, MPO, E2000 ... Nó được sử dụng làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối  giữa các ODF quang, tủ phối quang, các thiết bị truyền dẫn quang với nhau. Dây nhảy quang SC FC mang lại sự linh hoạt và thuận tiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang. 

Thông tin sản phẩm Dây nhảy quang Multimode LC-SC

Dòng sản phẩm: Dây nhảy quang Multimode

Nhà phân phối: Hợp Nhất
Tình trạng: Mới 100%
Bảo hành: 12 tháng
Trạng thái: Còn hàng
Giao hàng: Toàn Quốc
Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Sản phẩm được Hợp Nhất phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Đội ngũ bán hàng

Dây nhảy quang Multimode SC-LC

Tổng quan về dây nhảy quang Multimode SC-LC, PATCHCORD SC-LC

Dây nhảy quang Multimode SC-LC được thiết kế vỏ màu cam, đường kính 3.0mm, chuẩn kết nối 2 đầu: SC và LC, thường được sử dụng để đấu nối giữa ODF với các thiết bị như converter... Dây nhảy SC LC Multimode được sản xuất theo dây chuyền công nghệ hiện đại, đảm bảo độ bền chắc, số lần tái sử dụng cao, được test kỹ trước khi xuất xưởng. 

Hình ảnh chi tiết dây nhảy quang Multimode SC-LC

Hình ảnh: Dây nhảy quang Multimode SC - LC

Cấu tạo của dây nhảy quang Multimode SC LC rất thuận tiện, dễ dàng sử dụng để phơi và có thể chịu được sự tác động nhẹ của lực kéo trong quá trình lắp đặt. Bao gồm 2 hoặc 4 đầu nối được chia đều ở hai phía ở giữa là đoạn sợi quang. Đầu nối được thiết kế có 3 bộ phận chính: ống nối (Ferrule) được cấu tạo dạng trục, làm từ kim loại, sứ hoặc nhựa chất lượng cao có công dụng giữ chặt sợi quang. Thứ hai là thân đầu nối ( Connector Body) được làm từ nhựa, kim loại chứa ống nối được cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ và lớp chịu lực. Thứ ba là khớp nối ( Coupling Mechnism) cố định đầu nối khi thực hiện kết nối đến các thiết bị khác.

Thông số kỹ thuật của dây nhảy quang Multimode LC-SC

Đầu kết nối SC: SC/PC, SC/UPC hoặc SC/APC
Đầu nối LC: LC/PC, LC/UPC hoặc LC/APC
Kiểu sợi quang: Multimode 50/125µm hoặc 62.5/125µm
Độ suy giảm tín hiệu: ≤ 0.2 dB
Bước sóng hoạt động: SM: 800~1000nm
Độ uốn cong: R ≥ 3cm
Lực căng lớn nhất: ≤90N/cm
Lực nghiền nát: ≤550N/cm
Kích cỡ & mầu sắc
Đường kính vỏ ngoài: 2.0mm hoặc 3.0mm
Bề dày core: MM: 50 hoặc 62.5 microns
Bề dầy Cladding: 125 microns
Vỏ: PVC (OFNR-rated), MM: Màu da cam 
Chiều dài: 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 25m, 30m … hoặc theo đơn đặt hàng

Bảng thông số dây Multimode SC LC hãng DYS

Bảng thông số dây Multimode SC LC hãng DYS

Bảng thông số dây Multimode SC LC hãng DYS

Đặc điểm Dây nhảy quang Multimode SC-LC,  PATCHCORD SC-LC: 

1. Dây nhảy quang Multi mode SC LC ( đa mốt ) vỏ mầu cam
2. Chiều dài 3m, 5m, 10m, 15m, 20m... hoặc theo đơn đặt hàng
3. Sợi đôi - Duplex hoặc sợi đơn - Simplex
4. Khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng - plug and play
5. Tuân theo các chuẩn JSC, IEC, Bellcore,TelcordiaTM GR-326
6. Tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O

Dây multimode SC LC cung cấp giải pháp hoàn hảo cho việc truyền tải tín hiệu giữa các hệ thống mạng hiện nay. Để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất về sản phẩm quý khách hàng xin vui lòng liên hệ trực tiếp Hotline 0966 100110 (24/7).

Tìm hiểu về dây nhảy quang Multimode LC SC

Sản phẩm dây nhảy Multimode LC SC gây ấn tượng mạnh trong lòng hàng triệu khách hàng Việt nhờ chất lượng tốt, độ bền bỉ cao và những tính năng ưu trội.

Dây nhảy quang Multimode LC SC là gì?

Hình ảnh: Dây nhảy quang Multimode LC SC chính hãng tại Hà Nội

Có thể hiểu, dây nhảy quang là một đoạn cáp quang Singlemode hoặc Multimode, sợi đơn – Simplex hoặc sợi đôi - Duplex, 2 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như SC, LC, FC, ST, MU, MT-RJ, MPO, E2000 ... Nó được sử dụng làm cầu nối gắn kết mạng quang, liên kết giữa các hộp ODF- hộp phối quang, các thiết bị truyền dẫn quang với nhau. Dây nhảy quang mang lại sự linh hoạt và thuận tiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang. 

Dây Multimode LC SC là một trong những sản phẩm công nghệ thành công nhất thuộc dòng dây nhảy quang nhờ cấu tạo ưu việt và nhất là từng chi tiết đều được tạo nên từ những vật liệu chính hãng, chất lượng.

Đặc điểm của dây nhảy quang Multimode LC SC

Dây nhảy quang Multimode LC SC được cấu tạo khá đơn giản nhưng rất thuận tiện, dễ dàng sử dụng. Dây nhảy LC SC có vỏ màu cam với đường kính 3.0 mm, chuẩn kết nối 2 đầu: SCLC, thường được sử dụng để đấu nối giữa ODF với các thiết bị như converter quang, switch quang,… Vỏ dây nhảy quang Multimode chất lượng được làm bằng nhựa PVC dẻo chính hãng có sức chống chịu trước tác động cơ học trong quá trình lắp đặt và vận chuyển, đồng thời, ngăn ngừa sự thay đổi của môi trường, thời tiết.

Hơn nữa, dây LC SC Multimode bao gồm 2 hoặc 4 đầu nối adapter được chia đều ở hai phía ở giữa là đoạn sợi quang. Đầu nối quang được thiết kế với ba bộ phận chính là ống nối, thân đầu nối và khớp nối. Ống nối được cấu tạo dạng trục, làm từ chất liệu kim loại, sứ hoặc nhựa chất lượng cao có công dụng giữ chặt sợi quang. Thân đầu nối được làm từ nhựa, kim loại chứa ống nối được cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ và lớp chịu lực. Thứ ba là khớp nối cố định đầu nối khi thực hiện kết nối đến các thiết bị khác trong hệ thống mạng.

Ứng dụng của dây nhảy quang Multimode LC SC

Do được sản xuất theo dây chuyền công nghệ hiện đại, đảm bảo độ bền chắc, số lần tái sử dụng cao, được test kỹ trước khi xuất xưởng nên dây nhảy quang Multimode chính hãng được ứng dụng rộng rãi trong:

- Hệ thống mạng CATV;

- Fiber Optic Telecommunication System; 

- Fiber Optic Access Network; LAN; 

- Fiber Optic Transducer; 

- Fiber Optic Data Transmission;

- Test Equipment; 

- Metro; 

- Active Device Termination, 

- Hệ thống cáp quang FTTx, FTTH,…

Trên thị trường hiện nay đang tràn lan rất nhiều những loại dây nhảy SC LC chất lượng khác nhau. Vậy phải làm thế nào để mua được dây nhảy quang SC LC giá rẻ, chất lượng tốt?

Hãy liên hệ với chúng tôi 0966 100 110 để sở hữu và trải nghiệm những sản phẩm chính hãng, giá rẻ chất lượng nhất trên thị trường.

Từ khóa tìm kiếm: dây nhảy quang SC-LC dây nhảy quang SC-LC Multimode dây nhảy quang Multimode
Bình luận về sản phẩm

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Mua hàng trực tiếp
[ Hà Nội ] Số 6A Ngõ 235 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân
[ HCM ] 108/1/6 Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp
[ Đà Nẵng ] 259 Trưng Nữ Vương, Hòa Thuận Đông, Hải Châu, Đà Nẵng
Giao hàng toàn quốc
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
  • Giao hàng trong 30 phút
  • Giao hàng toàn quốc uy tín
  • Thanh toán tại nhà khi nhận hàng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng
CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Số 6A, 12 Ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, Quận Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919
Đà Nẵng: 259 đường Trưng Nữ Vương, Hòa Thuận Đông, Quận Hải Châu, Đà Nẵng
Điện thoại: 0335 866 266 - 0345 666 118