Dây nhảy quang Singlemode LC-LC

Dây nhảy quang LC LC singlemode là thiết bị trung chuyển tín hiệu để kết nối các thiết bị quang trong hệ thống mạng quang. Dây nhảy quang singlemode LC hãng Cablexa truyền dẫn tín hiệu bằng sợi quang có đường kính lõi 9 µm, hoạt động ở bước sóng 1310-1550 Nm, nổi bật với màu vàng đặc trưng dây singlemode (đơn mode)

 

Thông tin sản phẩm Dây nhảy quang Singlemode LC-LC

Dòng sản phẩm: Dây nhảy quang Singlemode
Hãng sản xuất: Cablexa
Mô tả: Dây nhảy quang Singlemode LC-LC khoảng cách truyền dẫn 120km
Bộ tính năng: kết nối giữa các thiết bị quang trong hệ thống

Dòng sản phẩm: Dây nhảy quang Singlemode

Nhà phân phối: Hợp Nhất
Tình trạng: Mới 100%
Bảo hành: 12 tháng
Trạng thái: Còn hàng
Giao hàng: Toàn Quốc
Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Sản phẩm được Hợp Nhất phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Đội ngũ bán hàng

DÂY NHẢY QUANG LC SINGLEMODE CABLEXA – CẦU NỐI TRONG HỆ THỐNG MẠNG QUANG

Với tốc độ phát triển nhảy vọt của nghành công nghiệp công nghệ thông tin thì hệ thống mạng quang được ứng dụng ngày càng rộng rãi và linh hoạt hơn. Điều này giúp cho việc kết nối hệ thống mạng LAN trong cùng 1 tòa nhà, khu xưởng, khu công nghiệp…, được kết nối với nhau ở khoảng cách xa cho đến rất xa. Dây nhảy quang là thiết bị quan trọng trong vận hành hệ thống mạng quang, là trung gian giữa thiết bị Converter quang với hộp phối quang ODF. Bài viết sau chúng tôi sẽ giới thiệu chi tiết sản phẩm dây nhảy quang LC LC singlemode hãng Cablexa đến với quý khách hàng.
Dây nhảy quang LC singlemode hãng Cablexa
Hình ảnh: Dây nhảy quang LC singlemode hãng Cablexa

GIỚI THIỆU VỀ DÂY NHẢY QUANG LC LC SINGLEMODE CABLEXA

Dây nhảy quang singlemode LC - LC Cablexa hoạt động trong bước sóng 1310 – 1550 nm, nổi bật với màu vàng chanh đặc trưng dây chuẩn Singlemode (Đơn mode). Dây nhảy quang có chiều dài 1m, 3m, 5m, 10m, 15m, 20m… tùy theo vào nhu cầu sử dụng của khách hàng. 

Dây nhảy quang LC singlemode gồm có loai dây đơn mode cho 1 cổng quang hoặc đa mode cho 2 cổng quang với khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng (plug and play). Điều này giúp cho khách hàng có thêm nhiều sự lựa chọn để phù hợp với không gian sử dụng và tiết kiệm chi phí lắp đặt.

Vỏ bọc ngoài làm bằng nhựa LSZH chống cháy tốt và có thể chịu được lực kéo căng trong quá trình vận chuyển và lắp đặt. 

Dây nhảy quang LC singlemode cablexa loại 2 sợi - duplex

Hình ảnh: Dây nhảy quang LC singlemode cablexa loại 2 sợi - duplex

Dây nhảy quang LC singlemode có cấu tạo gồm 2 đầu kết nối chuẩn LC dạng hình vuông nhỏ bằng nhựa cứng, chân tiếp xúc làm bằng xứ giúp cho việc truyền dẫn tín hiệu được tốt nhất. Đầu nối quang được phân theo 2 loại: chuẩn UPC (màu xanh dương) và chuẩn APC (màu xanh lá) đáp ứng nhu cầu sử dụng theo mục đích, quy mô hệ thống mạng của người dùng.

 Hai đầu LC chuẩn UPC trên dây nhảy quang Singlemode Cablexa

Hình ảnh: Hai đầu LC chuẩn UPC trên dây nhảy quang Singlemode Cablexa

Dây nhảy quang LC - LC Singlemode hãng Cablexa sở hữu bảng thành tích đáng kinh ngạc về chất lượng và hiệu suất như các chuẩn JSC, IEC, Bellcore, Telcordia TM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O, sử dụng với các thiết bị quang trong hệ thống gồm: Module quang SFP và hộp phối quang ODF. 

thông số trên vỏ dây nhảy quang LC Multimode Cablexa

Hình ảnh: thông số trên vỏ dây nhảy quang LC Multimode Cablexa

Đầu LC trên dây nhảy Singlemode LC-LC

Hình ảnh: Đầu LC trên dây nhảy Singlemode LC-LC

PHÂN LOẠI DÂY NHẢY QUANG LC TRÊN THỊ TRƯỜNG

Có thể phân loại dây nhảy quang đầu kết nối LC theo nhiều tiêu chuẩn, cách đánh giá khác nhau như:
• Phân loại theo dây nhảy quang singlemode LC (màu vàng) , dây nhảy quang multimode LC (màu cam), dây nhảy quang OM3 LC (màu xanh)
• Phân loại theo 2 chuẩn đầu nối chính trên thị trường gồm:
- Chuẩn UPC: Được quy định là màu xanh dương, đầu tiếp xúc làm bằng xứ phẳng và lớn. Hầu hết các mạng thông thường đều sử dụng chuẩn UPC
- Chuẩn APC: Được quy định là màu xanh lá, đầu tiếp xúc làm bằng xứ vát nhọn do đó diện tích tiếp xúc sẽ lớn hơn so với chuẩn UPC. Điều này giúp cho chuẩn APC có tốc độ truyền dẫn tín hiệu tốt hơn so với chuẩn UPC. Thường được sử dụng cho kết nối hệ thống mạng rộng, quy mô lớn, cần tín hiệu sợi quang có độ chính xác cao.
• Phân theo loại dây nhảy quang LC 1 sợi (simplex) hoặc dây nhảy quang LC 2 sợi (duplex)
- Loại 1 sợi - Simplex: Chỉ có trên dây nhảy quang Singlemode.
- Loại 2 sợi - Duplex: Có trên cả dây nhảy quang Singlemode và Multimode.

ỨNG DỤNG CỦA DÂY NHẢY QUANG LC SINGLEMODE CABLEXA

Với ưu điểm trong truyền dẫn tín hiệu ở tốc độ cao, khoảng cách xa, thiết kế mang tính thẩm mỹ cùng chất liệu cấu thành sản phẩm tốt thì dây nhảy quang singlemode LC - LC hãng Cablexa được ứng dụng trong:

- Hệ thống mạng viễn thông.

- Hệ thống mạng LAN nội bộ (văn phòng, trường học, chung cư…)

- Hệ thống mạng truyền hình.

- Hệ thống mạng camera giám sát.

Dây nhảy LC Singlemode

Hình ảnh: Dây nhảy LC Singlemode

Một số dây nhảy quang Singlemode ưa chuộng trên thị trường như:

Dây nhảy quang Singlemode SC - SC: https://thegioicapquang.vn/san-pham/Day-nhay-quang-Singlemode-SC-SC.html

Dây nhảy quang Singlemode SC - LC: https://thegioicapquang.vn/san-pham/Day-nhay-quang-Singlemode-SC-LC.html

Dây nhảy quang Singlemode FC - LC: https://thegioicapquang.vn/san-pham/Day-nhay-quang-Singlemode-FC-LC.html

Dây nhảy quang Singlemode SC - FC: https://thegioicapquang.vn/san-pham/Day-nhay-quang-Singlemode-SC-FC.html

Dây nhảy quang Singlemode ST - ST: https://thegioicapquang.vn/san-pham/Day-nhay-quang-Singlemode-ST-ST.html

Dây nhảy quang Singlemode FC - FC: https://thegioicapquang.vn/san-pham/Day-nhay-quang-Singlemode-FC-FC.html

THÔNG SỐ KỸ THUẬT DÂY NHẢY QUANG SINGLEMODE LC HÃNG CABLEXA

Đặc điểm  Mô tả
Hãng sản xuất   
Cablexa
Nhà phân phối 
Hợp Nhất
Tên sản phẩm 
Dây nhảy quang Singlemode LC LC
Loại 
LC/UPC – LC/UPC 9/125 đơn mode, đa mode
Đầu kết nối 
LC/LC
Đầu nối phải 
LC/UPC, loại sợi tùy chọn; Singlemode, MM 50/125, MM 62.5/125um
Đầu nối trái 
LC/UPC, sợi Singlemode, MM 50/125, MM 62.5/125um
Kiểu sợi quang 
Đơn mode, đa mode
Số lần kết nối 
1000 lần
Độ bền kéo dãn 
Tải trọng 100N, thời gian kiểm tra ít nhất 5h, kết quả độ suy hao <0,5 dB.
Suy hao chèn 
≤ 0,2 dB (Yêu cầu theo tiêu chuẩn quốc tế ≤ 0,3 dB).
Suy hao phản xạ 
PC>45 dB; UPC>50 dB; APC >60 dB
Bước sóng 
1310, 1550 nm
Độ uốn cong 
R = 3cm
Lực căng lớn nhất 
90 N/cm
Lực nghiền nát 
550N/cm
Đường kính cáp 
2.0mm, 3.0mm
Độ dày Lõi 
9 microns, Lớp vỏ: 125 microns, Đơn mode 9/125 µm
Màu vỏ 
Vàng
Vỏ 
PVC (OFNR-rated)
Chiều dài 
5m, 10m, 15m, 20m……theo yêu cầu của khách hàng
Nhiệt độ làm việc  
-40 ~ 70ºC
Nhiệt độ bảo quản -40 ~ 85ºC

PHÂN PHỐI DÂY NHẢY QUANG SINGLEMODE LC CHÍNH HÃNG

Hợp Nhất tự hào là đơn vị phân phối dây nhảy quang Singlemode LC hãng Cablexa trên thị trường với giá thành tốt nhất. Tất cả các sản phẩm phân phối là hàng chính hãng, có đầy đủ giấy tờ chứng minh xuất xứ và chất lượng (CO, CQ).
Hãy liên hệ ngay với chúng tôi theo các số Hotline trên Website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.

Tìm hiểu về dây nhảy quang Singlemode LC LC

Dây nhảy quang Singlemode LC LC là một trong những thiết bị mạng quan trọng có nhiệm vụ hỗ trợ hệ thống cáp quang hoạt động nhanh chóng, ổn định và hiệu quả.

Dây nhảy quang Singlemode LC LC có gì đặc biệt?

Có thể hiểu, dây nhảy quang LC singlemode là loại dây cáp chứa sợi quang, được sử dụng để đấu nối giữa hộp phối quang ODF với các thiết bị khác như bộ chuyển đổi quang điện, module quang, Switch quang.

Như vậy, dây nhảy quang Singlemode LC LC là một đoạn cáp quang Singlemode, sợi đơn - Simplex hoặc sợi đôi - Duplex, 2 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như SC, LC, FC, ST, MU, MT-RJ, MPO, E2000…

Đặc điểm của dây nhảy quang Singlemode LC LC:

Dây nhảy quang Singlemode LC LC là sản phẩm thiết kế cho sự kết nối giữa hai Switches quang sử dụng module SFP với đường kính sợi 3mm. Vỏ bọc dây nhảy quang Singlemode chính hãng được làm bằng chất liệu nhựa PVC chính hãng có đặc tính dẻo dai, bền chắc nên có thể chịu được sự tác động cơ học trong quá trình lắp đặt, vận chuyển đồng thời ngăn chặn sự cắn phá của các loài côn trùng, gặm nhấm.

Đầu dây nhảy Singlemode LC LC giá rẻ

Hình ảnh: Dây nhảy quang Singlemode LC LC giá rẻ

Với khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng nên kỹ thuật viên có thể thuận tiện hơn trong việc lắp đặt, sửa chữa, bảo trì khi có sự cố hệ thống mạng xảy ra.

Đặc biệt, loại dây nhảy quang LC LC này tuân theo các tiêu chuẩn JSC, IEC, Bellcore, TelcordiaTM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O nên đảm bảo độ an toàn và bền bỉ theo thời gian của sản phẩm.

Đầu dây nhảy LC Singlemode giá rẻ

Hình ảnh: Đầu nối LC dây nhảy quang Singlemode LC

Loại dây nhảy này có vỏ màu vàng tươi chuẩn kết nối 2 đầu: LC và LC, thường được sử dụng để đấu nối giữa ODF với các thiết bị converter.

Công dụng của dây nhảy quang Singlemode LC LC:

Dây nhảy quang Singlemode LC LC càng ngày càng được ưa chuộng trên thị trường nhờ sở hữu những công dụng đặc biệt mà các sản phẩm khác chưa thể có được. Đó là chúng dùng để kết nối giữa các thiết bị với nhau, giữa dây nhảy quang và dây nhảy quang, Switch quang với switch quang, converter quang với hộp phối quang ODF, hộp ODF với modem quang,... Nói tóm lại, tất cả các thiết bị nào có cổng cắm quang và muốn kết nối với thiết bị khác thì đều nhất thiết phải dùng dây nhảy quang.

Ứng dụng của dây nhảy quang LC LC chính hãng:

Dây nhảy LC LC giá rẻ được dùng để kết nối với đầu Adapter LC, chuyển đổi tín hiệu từ các hộp phối quang ODF sang các Modun quang.

Mua dây nhảy quang LC LC ở đâu chất lượng giá rẻ?

Hãy liên hệ với Hợp Nhất để sở hữu dòng sản phẩm thiết bị quang chất lượng tốt với giá thành phải chăng nhất trên thị trường. Công ty Cổ phần Phát triển Công nghệ Hà Nội địa chỉ tại Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội tự hào là đơn vị dẫn đầu trong lĩnh vực cung cấp và phân phối các loại cáp quang, dây nhảy quang, dây hàn quang,… chất lượng chắc chắn sẽ mang đến sự hài lòng tuyệt đối của khách hàng. Hơn nữa, bạn sẽ được giao hàng tận nơi nhanh chóng và miễn phí trong khu vực nội thành.

Mọi thông tin chi tiết, các bạn hãy liên hệ trực tiếp với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ 24/7.

Từ khóa tìm kiếm: Dây nhảy quang LC – LC dây nhảy quang Singlemode LC-LC dây nhảy quang
Bình luận về sản phẩm

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Mua hàng trực tiếp
[ Hà Nội ] Liền kề TT17-B4 Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
[ HCM ] 108/1/6 Nguyễn Văn Khối, P9, Gò Vấp
Giao hàng toàn quốc
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
  • Giao hàng trong 30 phút
  • Giao hàng toàn quốc uy tín
  • Thanh toán tại nhà khi nhận hàng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng
CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919