Dây nhảy quang Singlemode FC-LC

Trong thời đại công nghệ thông tin phát triển, các hãng sản xuất dây nhảy quang không ngừng nỗ lực, sáng tạo để tung ra thị trường những sản phẩm mới nhằm đáp ứng thị hiếu của khách hàng. Dây nhảy quang Singlemode FC LC là một trong những sản phẩm công nghệ vượt bậc được sử dụng trong nhiều ứng dụng hệ thống mạng nội bộ, mạng LAN, công nghiệp truyền hình.

Thông tin sản phẩm Dây nhảy quang Singlemode FC-LC

Dòng sản phẩm: Dây nhảy quang Singlemode

Nhà phân phối: Hợp Nhất
Tình trạng: Mới 100%
Bảo hành: 12 tháng
Trạng thái: Còn hàng
Giao hàng: Toàn Quốc
Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Sản phẩm được Hợp Nhất phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Đội ngũ bán hàng

Dây nhảy quang Single mode FC-LC

Giới thiệu dây nhảy quang FC LC Singlemode 

Dây nhảy quang FC LC ( tên tiếng Anh gọi là Fiber optic pathcord) là đoạn cáp quang có đường kính từ có khoảng cách từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 30m, đã được máy bấm sẵn hai đầu connector. Cũng có thể hiểu dây nhảy quang chính là thiết bị trung chuyển tín hiệu để nối từ bộ converter sang thiết bị mô-đem. Dây nhảy Singlemode FC LC là sản phẩm được sử dụng trong hệ thống truyền dẫn truyền hình cáp. Đây là thiết bị tiếp nối giữa hộp nối và thiết bị.  Với đặc trưng APC, thiết bị dây nhảy quang sẽ tăng độ suy hao cần thiết tiếp cận khoảng nhạy, đặc trưng của công nghiệp truyền hình.Cấu tạo của dây Singlemode FC LC khá đơn giản nhưng thuận tiện, dễ dàng sử dụng để phơi và có thể chịu được sự tác động nhẹ của lực kéo trong quá trình lắp đặt. Bao gồm 2 đầu nối được chia đều ở hai phía ở giữa là đoạn sợi quang. Đầu nối được thiết kế có 3 bộ phận chính: ống nối (Ferrule) được cấu tạo dạng trục, làm từ kim loại, sứ hoặc nhựa chất lượng cao có công dụng giữ chặt sợi quang. Thứ hai là thân đầu nối ( Connector Body) được làm từ nhựa, kim loại chứa ống nối được cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ và lớp chịu lực. Thứ ba là khớp nối ( Coupling Mechnism) cố định đầu nối khi thực hiện kết nối đến các thiết bị khác.

Dây nhảy quang Singlemode FC-LC

Hình ảnh: Dây nhảy quang FC-LC Singlemode

Dây nhảy quang FC LC Singlemode  xuất hiện mang đến sự linh hoạt, thuận tiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang. Loại dây nhảy FC LC này dùng để kết nối từ hộp ODF đến thiết bị quang điện khác nhau. Không những thế, nhờ có dây nhảy quang mà người dùng tiết kiệm được nhiều khoản chi phí phát sinh trong quá trình sử dụng và truyền tải hình ảnh, audio, video,... thậm chí là chương trình truyền hình cáp đòi hỏi một cách kỹ lưỡng, nhanh chóng, sắc nét. 

>>> Xem thêm các loại: Dây nhảy quang Singlemode SC-SC, Dây nhảy quang Singlemode LC-LC

Thông số kỹ thuật của dây nhảy quang Singlemode FC-LC

- Loại sợi quang: Singlemode FC LC 9/125 um
- Đầu nối trái: LC/PC, loại sợi tùy chọn Singlemode, MM 50/125, MM 62.5/125 µm
- Đầu nối phải: FC/PC, sợi singlemode, MM 50/125, MM 62.5/125 µm
- Lớp vỏ: 0.9 ~ 3.0 mm
- Chiều dài: 5m, 10m, 15m,... hoặc đặt theo yêu cầu
- Loại dây đơn (Simplex) hoặc dây đôi (Duplex)
- Số lần kết nối: 1000 lần
- Độ bền kéo dãn: tải trọng 100N, thời gian kiểm tra ít nhất 5h, kết quả độ suy hao < 0,5 Db
- Suy hao chèn: < 0,2 Db ( yêu cầu theo tiêu chuẩn quốc tế < 0,3 Db)
- Suy hao phản xạ: PC>45 Db; UPC> 50Db; APC>60Db
-  Độ suy giảm tín hiệu: 0,2 Db
- Bước sóng: 1310, 1550 nm
- Độ uốn cong: R =3 cm
- Lực căng lớn nhất: 90 N/cm
- Lực nghiền nát: 550 N/cm
- Kích cỡ, màu sắc:
+ Đường kính cáp: 3.0 mm
+ Độ dày: lõi: 9 microns, lớp vỏ: 125 microns, đơn mode 9/125 um
+ Vỏ: PVC
+ Màu vỏ: vàng

Qúy khách hàng quang tâm đến sản phẩm hãy gọi 0966 100 110 được biết thông tin chi tiết về sản phẩm , cũng như để được giải đáp các thắc mắc cũng như đặt hàng.

Tìm hiểu về dây nhảy quang Singlemode FC LC

Dây nhảy quang FC LC nằm trong top những sản phẩm bán chạy nhất trong năm 2017 nhờ sở hữu nhiều đặc điểm, tính năng nổi trội và những ứng dụng mang tính thực tiễn.

Dây nhảy quang Singlemode FC LC là gì?

Dây nhảy quang FC LC chất lượng tại Hà Nội

Hình ảnh: Dây nhảy quang FC LC chất lượng tại Hà Nội

Dây nhảy quang Singlemode FC LC là một sản phẩm được sử dụng trong hệ thống truyền dẫn truyền hình cáp. Với đặc trưng APC, thiết bị dây nhảy quang sẽ tăng độ suy hao cần thiết tiếp cận khoảng nhạy, đặc trưng của công nghiệp truyền hình. Chúng cũng là một đoạn cáp quang đơn mốt có đường kính từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 30m, đã được máy bấm sẵn hai đầu connector, một đầu là FC, đầu còn lại là LC.. Cũng có thể hiểu dây nhảy quang chính là thiết bị trung chuyển tín hiệu để nối từ bộ converter sang thiết bị mô-đem. 

Đặc điểm của dây nhảy quang Singlemode FC LC

Cấu tạo của dây Singlemode  FC LC khá đơn giản nhưng thuận tiện, dễ dàng sử dụng để phơi và có thể chịu được sự tác động nhẹ của lực kéo trong quá trình lắp đặt. Bao gồm 2 đầu nối được chia đều ở hai phía ở giữa là đoạn sợi quang. Đầu nối được thiết kế có 3 bộ phận chính: ống nối (Ferrule) được cấu tạo dạng trục, làm từ kim loại, sứ hoặc nhựa chất lượng cao có công dụng giữ chặt sợi quang. Thứ hai là thân đầu nối (Connector Body) được làm từ nhựa, kim loại chứa ống nối được cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ và lớp chịu lực. Thứ ba là khớp nối (Coupling Mechnism) cố định đầu nối khi thực hiện kết nối đến các thiết bị khác.

Dây nhảy quang Singlemode FC LC có 2 kích thước chính đó là kích thước sợi 2.0 và kích thước sợi 3.0. Chúng đều có màu vàng đặc trưng của các loại dây nhảy Singlemode. 

Dây nhảy FC LC Singlemode luôn có sẵn các loại như 3m, 5m, 10m, 15m, 20m... tuy nhiên đây chỉ là những loại có sẵn và thường xuyên được sử dụng. Bạn có thể yêu cầu các độ dài dây khác nhau sao cho phù hợp với nhu cầu sử dụng.

Công dụng của dây nhảy quang FC LC

Dây nhảy quang Singlemode FC LC xuất hiện mang đến sự linh hoạt, thuận tiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang. Loại dây nhảy quang này dùng để kết nối từ hộp ODF đến thiết bị quang điện hoặc giữa hai ODF với nhau nên quá trình truyền tải dữ liệu trực tiếp, nhanh chóng và gọn nhẹ hơn rất nhiều lần. Không những thế, nhờ có dây nhảy quang mà người dùng tiết kiệm được nhiều khoản chi phí phát sinh trong quá trình sử dụng và truyền tải hình ảnh, audio, video,... thậm chí là chương trình truyền hình cáp đòi hỏi một cách kỹ lưỡng, nhanh chóng, sắc nét. 

Ứng dụng của dây nhảy quang FC LC

Dây nhảy Singlemode giá rẻ này được ứng dụng rộng rãi trong CATV, Fiber Optic Telecommunication System, Fiber Optic Access Network, mạng LAN, Fiber Optic Transducer; Fiber Optic Data Transmission, Test Equipment, Active Device Termination, FTTx, FTTH,...

Mua dây nhảy quang FC LC chính hãng giá rẻ ở đâu?

Bạn đang dự định sở hữu dây nhảy quang FC LC giá rẻ sử dụng trong hệ thống mạng cáp quang? Bạn đang phân vân không biết mua chúng ở đâu chính hãng, giá rẻ? Hợp Nhất sẽ giúp bạn giải quyết sự lo lắng này. Công ty Cổ phần Phát triển Công nghệ Hợp Nhất là đại lý cấp I của nhiều hãng sản xuất nổi tiếng trên thế giới nên đảm bảo 100% chính hãng, chất lượng tuyệt vời. Đến với chúng tôi, bạn sẽ được cung cấp đầy đủ CO, CQ và nhận được sự ưu đãi trong giá thành và chính sách hậu mãi. Không những thế, các sản phẩm sẽ được giao tận chân công trình, xí nghiệp nhanh chóng và hoàn toàn miễn phí.

Hãy liên hệ trực tiếp với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất về chất lượng cũng như giá thành của sản phẩm.

Từ khóa tìm kiếm: Dây nhảy quang LC- FC Dây nhảy quang Dây nhảy quang Singlemode LC/UPC-FC/UPC dây nhảy quang Singlemode
Bình luận về sản phẩm

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Mua hàng trực tiếp
[ Hà Nội ] Số 6A Ngõ 235 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân
[ HCM ] 108/1/6 Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp
[ Đà Nẵng ] 259 Trưng Nữ Vương, Hòa Thuận Đông, Hải Châu, Đà Nẵng
Giao hàng toàn quốc
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
  • Giao hàng trong 30 phút
  • Giao hàng toàn quốc uy tín
  • Thanh toán tại nhà khi nhận hàng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng
CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Số 6A, 12 Ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, Quận Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919
Đà Nẵng: 259 đường Trưng Nữ Vương, Hòa Thuận Đông, Quận Hải Châu, Đà Nẵng
Điện thoại: 0335 866 266 - 0345 666 118