Dây nhảy quang Singlemode FC-FC

Thegioicapquang.vn chuyên sản xuất và phân phối các sản phẩm dây nhảy quang các loại, đặc biệt là dây nhảy quang Singlemode FC FC. Sản phẩm của chúng tôi đã được kiểm tra chất lượng về độ bền chắc, độ ổn định với chất lượng hoàn toàn đảm bảo đáp ứng tốt mọi nhu cầu sử dụng. Tình trạng có sẵn, bảo hành 12 tháng, giao hàng tận nơi.

Thông tin sản phẩm Dây nhảy quang Singlemode FC-FC

Dòng sản phẩm: Dây nhảy quang Singlemode

Nhà phân phối: Hợp Nhất
Tình trạng: Mới 100%
Bảo hành: 12 tháng
Trạng thái: Còn hàng
Giao hàng: Toàn Quốc
Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Sản phẩm được Hợp Nhất phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Đội ngũ bán hàng

Dây nhảy quang Singlemode FC-FC

Tổng quan về sản phẩm

Dây nhảy FC FC là loại dây chứa sợi quang, dùng để đấu nối giữa ODF với các thiết bị khác như bộ chuyển đổi quang điện, module quang, switch quang, dây nhảy quang gồm nhiều loại khác nhau về các đặc tính như dây nhảy quang single mode, patch cord multimode, các đầu nối chuẩn UPC/APC.

Sợi cáp được lam thủy tinh trong suốt, thường dài và mỏng, có đường kính bằng một sợi tóc. Chúng được sắp xếp với nhau trong bó được gọi là cáp quang và sử dụng để truyền tải tín hiệu đi một khoảng cách rất xa.

Dây nhảy quang FC - FC được cấu tạo bao gồm dây dẫn trung tâm là sợi thủy tinh hoặc plastic đã được tinh chế nhằm cho phép truyền đi tối đa các tín hiệu ánh sáng. Sợi cáp quang được tráng lớp lót để phản chiếu tốt các tín hiệu.

Hình ảnh chân thật sản phẩm dây nhảy quang FC-FC Singlemode

Hình ảnh: Dây nhảy quang FC-FC Singlemode

Cáp quang gồm các bộ phận như sau

Cladding: Đây là vật chất quang bên ngoài, được bao bọc lõi mà phản xạ ánh sáng trở lại vào lõi.

Buffer coating: là lớp phủ dẻo ở bên ngoài nhằm bảo vệ sợi không bị ẩm ướt và hỏng

Core: phản chiếu của sợi quang nơi ánh sáng đi

Jacket: Tất cả các sợi quang được đặt trong bó gọi là cáp quang và được bảo vệ bởi lớp phủ bên ngoài của cáp được gọi là jacket.

Thông số kỹ thuật của dây nhảy quang Singlemode FC-FC

Đặc điểm của dây Singlemode FC FC OM2

- Đầu nối trái: Loại sợi Singlemode FC, MM 50/125, MM 62.5/125 µm
- Đầu nối phải: FC/PC, sợi singlemode, MM 50/125, MM 62.5/125 µm
- Số lần kết nối: 1000 lần
- Độ bền kéo dãn: tải trọng 100N, thời gian kiểm tra ít nhất 5h, kết quả độ suy hao < 0,5 Db

Bảng thông số kỹ thuật dây Singlemode FC FC

Bảng thông số dây nhảy Singlemode FC FC

Bảng thông số dây nhảy Singlemode FC FC

- Suy hao chèn: < 0,2 Db ( yêu cầu theo tiêu chuẩn quốc tế < 0,3 Db)
- Suy hao phản xạ: PC >45 Db; UPC > 50Db; APC >60Db
- Độ suy giảm tín hiệu: 0,2 Db
- Bước sóng: 1310, 1550 nm
- Độ uốn cong: R =3 cm
- Lực căng lớn nhất: 90 N/cm
- Lực nghiền nát: 550 N/cm
- Kích cỡ, màu sắc:
+ Đường kính cáp: 3.0 mm
+ Độ dày: lõi: 9 microns, lớp vỏ: 125 microns, đơn mode 9/125 um
+ Vỏ: PVC
+ Màu vỏ: vàng

Bảng giá dây nhảy Singlemode FC FC OM2

Bảng giá dây nhảy Singlemode FC FC OM2

Mọi thắc mắc về sản phẩm dây nhảy Singlemode FC FC giá rẻ xin vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi qua các HOTLINE trên Website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.

Tìm hiểu về dây nhảy quang Singlemode FC FC

Dây nhảy Singlemode FC FC là sản phẩm công nghệ được sử dụng phổ biến trong hệ thống truyền dẫn truyền hình cáp, là nơi tiếp nối giữa hộp nối và thiết bị.

Dây nhảy quang Singlemode FC FC là thiết bị gì?

Dây nhảy Singlemode FC FC

Hình ảnh: Dây nhảy quang Singlemode FC FC chính hãng

Dây nhảy quang FC là loại dây chứa sợi quang, dùng để đấu nối giữa ODF với các thiết bị khác như bộ chuyển đổi quang điện, module quang, switch quang.

Như vậy, dây Singlemode FC FC là một đoạn cáp quang có chiều dài từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 30m,…, đã được máy bấm sẵn hai đầu connector: FC, FC. Chúng sử dụng sợi cáp quang đơn mốt, khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng – plug and play. Đây cũng là một thiết bị trung chuyển tín hiệu để nối từ bộ converter sang thiết bị mô-đem.

Đặc điểm của dây nhảy quang FC FC

Dây nhảy quang Singlemode FC FC được cấu tạo bao gồm dây dẫn trung tâm là sợi thủy tinh hoặc plastic đã được tinh chế nhằm cho phép truyền đi tối đa các tín hiệu ánh sáng.
Sợi cáp quang được tráng lớp lót giúp truyền tải tốt các tín hiệu, dữ liệu trong một khoảng cách xa.

Vỏ dây nhảy này được làm bằng chất liệu nhựa PVC có tính chất dẻo dai bảo vệ sợi quang trước sự tác động cơ học hay sự thay đổi của thời tiết, môi trường bên ngoài.
Hơn nữa, dây nhảy quang FC còn có khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng – plug and play giúp cho kỹ thuật viên có thể thuận lợi hơn trong quá trình lắp đặt, thi công và vận chuyển.

Đặc biệt, dây nhảy quang FC FC có màu vàng tươi đặc trưng cho dòng dây nhảy quang Singlemode FC nhằm phân biệt với dây nhảy quang Multimode.

Tính năng nổi bật của dây nhảy quang FC FC:

Dây nhảy quang Singlemode giá rẻ vượt qua các tiêu chuẩn gắt gao trong và ngoài nước như chuẩn JSC, IEC, Bellcore, TelcordiaTM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O nên được hàng triệu khách hàng tin dùng và các chuyên gia khẳng định rằng đó là một giải pháp mạng hoàn hảo có thể áp dụng trong các ứng dụng hiện tại và tương lai. Nhất là chúng còn mang đến sự linh hoạt và thuận thiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang.

Ứng dụng của dây nhảy quang Singlemode FC FC:

Dây nhảy quang FC FC được ứng dụng rộng rãi trong hệ thống cáp quang CATV; Fiber Optic Telecommunication System; Fiber Optic Access Network; LAN; Fiber Optic Transducer; Fiber Optic Data Transmission; Test Equipment; Metro; Active Device Termination, FTTx, FTTH…

Mua dây nhảy quang FC FC ở đâu chính hãng, giá rẻ?

Là cầu nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối giữa các ODF quang, tủ phối quang, các thiết bị truyền dẫn quang với nhau, dây nhảy Singlemode FC FC luôn khẳng định vị thế của mình trong thị trường dây nhảy quang cạnh tranh mạnh mẽ. Tuy nhiên, hiện nay, hàng giả, hàng nhái kém chất lượng tràn lan không chỉ dừng lại ở việc gây ảnh hưởng đến chất lượng đường truyền khiến khách hàng vô cùng ngần ngại và lo lắng.

Với mong muốn mang đến cho quý khách hàng những sản phẩm chính hãng, chất lượng với giá thành rẻ nhất, Hợp Nhất luôn luôn nỗ lực hết mình trong suốt 10 năm qua trong tìm kiếm thương hiệu cung cấp sản phẩm cũng như kiểm tra tỉ mỉ trước khi xuất hàng ra thị trường. Hơn nữa, bạn sẽ được giao hàng tận nơi nhanh chóng và miễn phí trong khu vực nội thành.

Mọi thông tin chi tiết, các bạn hãy liên hệ trực tiếp với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ 24/7.

Từ khóa tìm kiếm: dây nhảy quang dây nhảy quang FC-FC
Bình luận về sản phẩm

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Mua hàng trực tiếp
[ Hà Nội ] Liền kề TT17-B4 Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
[ HCM ] 108/1/6 Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp
Giao hàng toàn quốc
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
  • Giao hàng trong 30 phút
  • Giao hàng toàn quốc uy tín
  • Thanh toán tại nhà khi nhận hàng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng
CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919