Dây nhảy quang Singlemode SC-SC

Chắc hẳn đối với ai đã từng tìm hiểu về sản phẩm dây nhảy quang thì luôn nhớ đến dây nhảy quang Singlemode SC-SC bởi những tính năng thông minh mà nó mang đến cho cuộc sống. Chúng mang đến sự linh hoạt, thuận tiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang. Loại dây nhảy quang nay được sử dụng để để kết nối từ hộp ODF đến thiết bị quang điện hoặc giữa hai ODF với nhau nên quá trình truyền tải dữ liệu trực tiếp, nhanh chóng và gọn nhẹ hơn rất nhiều lần.

Thông tin sản phẩm Dây nhảy quang Singlemode SC-SC

Dòng sản phẩm: Dây nhảy quang Singlemode

Nhà phân phối: Hợp Nhất
Tình trạng: Mới 100%
Bảo hành: 12 tháng
Trạng thái: Còn hàng
Giao hàng: Toàn Quốc
Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Sản phẩm được Hợp Nhất phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Đội ngũ bán hàng

Dây nhảy quang SC-SC Singlemode

Tổng quan về sản phẩm dây nhảy SC SC

Trước khi tìm hiểu về dây nhảy quang SC SC, chúng ta cần phải biết khái niệm của dây nhảy quang. Dây nhảy quang (Fiber optic pathcord) là đoạn cáp quang có đường kính từ có khoảng cách từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 30m, đã được máy bấm sẵn hai đầu connector. Cũng có thể hiểu dây nhảy SC chính là thiết bị trung chuyển tín hiệu để nối từ bộ converter sang thiết bị mô-đem.

Dây nhảy quang SC-SC đơn mốt có màu vàng chiều dài tùy theo nhu cầu sử dụng, khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng – plug and play. Đặc biệt, chúng được sản xuất và hoạt động tuân theo các chuẩn JSC, IEC, Bellcore, Telcordia TM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O.

Dây nhảy quang Singlemode SC SC giá rẻ

Hình ảnh: Dây nhảy quang Singlemode SC-SC

Được thiết kế khá đơn giản nhưng vô cùng vững chắc nên dây nhảy quang Singlemode SC SC dễ dàng sử dụng để phơi và có thể chịu được sự tác động nhẹ của lực kéo trong quá trình lắp đặt. Chúng được cấu tạo gồm 2 đầu nối được chia đều ở hai phía ở giữa là đoạn sợi quang. Ống nối (Ferrule) được cấu tạo dạng trục, làm từ kim loại, sứ hoặc nhựa chất lượng cao có công dụng giữ chặt sợi quang. Thân đầu nối ( Connector Body) được làm từ nhựa, kim loại chứa ống nối được cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ và lớp chịu lực. Các khớp nối ( Coupling Mechnism) cố định đầu nối khi thực hiện kết nối đến các thiết bị khác.

Ngoài công dụng truyền tải dữ liệu, hệ thống âm thanh nhanh chóng, thông suốt, loại dây nhảy quang Singlemode còn giúp cho người dùng tiết kiệm được nhiều khoản chi phí phát sinh trong quá trình sử dụng và truyền tải hình ảnh, audio, video,... thậm chí là chương trình truyền hình cáp đòi hỏi một cách kỹ lưỡng, sắc nét.

Thông số kỹ thuật của dây nhảy quang Singlemode SC-SC

- Loại sợi quang: Singlemode SC 9/125 um
- Đầu nối trái: SC/UPC, loại sợi tùy chọn Singlemode, MM 50/125, MM 62.5/125 µm
- Đầu nối phải: SC/UPC, sợi singlemode, MM 50/125, MM 62.5/125 µm
- Lớp vỏ: 0.9 ~ 3.0 mm
- Chiều dài: 5m, 10m, 15m,... hoặc đặt theo yêu cầu
- Loại dây đơn (Simplex) hoặc dây đôi (Duplex)
- Số lần kết nối: 1000 lần
- Độ bền kéo dãn: tải trọng 100N, thời gian kiểm tra ít nhất 5h, kết quả độ suy hao < 0,5 Db
- Suy hao chèn: < 0,2 Db ( yêu cầu theo tiêu chuẩn quốc tế < 0,3 Db)
- Suy hao phản xạ: PC>45 Db; UPC> 50Db; APC>60Db
- Độ suy giảm tín hiệu: 0,2 Db
- Bước sóng: 1310, 1550 nm
- Độ uốn cong: R =3 cm
- Lực căng lớn nhất: 90 N/cm
- Lực nghiền nát: 550 N/cm
- Kích cỡ, màu sắc:
+ Đường kính cáp: 3.0 mm
+ Độ dày: lõi: 9 microns, lớp vỏ: 125 microns, đơn mode 9/125 um
+ Vỏ: PVC
+ Màu vỏ: vàng

Bảng giá dây nhảy SC SC Singlemode OM2

Bảng giá dây nhảy SC SC Singlemode OM2 hãng DYS

Bảng giá dây nhảy SC SC Singlemode OM2 hãng DYS

Mọi thắc mắc về sản phẩm xin vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi theo Hotline 0966 100 110 - 0965 828696 để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất về sản phẩm.

Tìm hiểu về dây nhảy quang Singlemode SC SC

Dây nhảy quang Singlemode SC SC được đánh giá là một trong những sản phẩm có chất lượng tốt và hiệu suất, được nhiều khách hàng tin cậy và lựa chọn hiện nay.

Dây nhảy quang SC SC là gì?

Hình ảnh: Dây nhảy quang Singlemode SC SC chất lượng

Dây nhảy quang SC là một đoạn cáp quang có chiều dài từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 30m,… tùy vào yêu cầu sử dụng của khách hàng, và đã được máy bấm sẵn hai đầu connector. Cũng có thể hiểu dây nhảy quang chính là thiết bị trung chuyển tín hiệu để nối từ bộ converter sang thiết bị mô-đem.

Dây nhảy quang SC SC là một trong những loại dây nhảy quang cơ bản sử dụng sợi cáp quang đơn mốt, khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng – plug and play. Dấu hiệu nhận biết của dây nhảy quang Singlemode chính hãng là chúng có màu sắc màu vàng tươi khác với dây nhảy quang đa mốt.

Đặc điểm của dây nhảy quang Singlemode SC SC:

Dây nhảy SC SC chính hãng được thiết kế với cấu tạo đơn giản nhưng rất chắc chắn giúp cho dây Singlemode SC SC có thể dễ dàng sử dụng trong bất cứ điều kiện phơi dưới nhiệt độ cao hay chống chịu được sức kéo phù hợp trong quá trình lắp đặt và vận chuyển.

Cấu tạo của dây nhảy này bao gồm 2 đầu nối được chia đều ở hai phía ở giữa là đoạn sợi quang. Ống nối được cấu tạo dạng trục, làm từ kim loại, sứ hoặc nhựa chất lượng cao có công dụng giữ chặt sợi quang. Thân đầu nối được làm bằng vật liệu nhựa, kim loại chứa ống nối được cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ và lớp chịu lực. Các khớp nối có chức năng cố định đầu nối quang kết nối đến các thiết bị khác.

Tính năng của dây nhảy quang Singlemode SC SC:

Điểm cộng lớn nhất của dây nhảy quang SC giá rẻ này chính là chúng sở hữu bảng thành tích đáng kinh ngạc về chất lượng và hiệu suất như các chuẩn JSC, IEC, Bellcore, Telcordia TM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O. Để đạt được thành quả như vậy là nhờ sự nỗ lực không ngừng nghỉ của nhà sản xuất trong việc sáng tạo và tìm kiếm giải pháp mạng hoàn hảo hỗ trợ các thiết bị mạng thông dụng.

Đặc biệt, chúng còn có công dụng truyền tải dữ liệu, hệ thống âm thanh nhanh chóng, thông suốt mà còn giúp cho người dùng tiết kiệm được nhiều khoản chi phí phát sinh trong quá trình sử dụng và truyền tải hình ảnh, audio, video,...

Ứng dụng của dây nhảy quang SC SC:

Dây nhảy quang Singlemode SC SC được ứng dụng trong nhiều cuộc sống hàng ngày:

- Mạng truyền dẫn camera

- Mạng truyền hình cáp

- Hệ thống thông tin quang

- Mạng truy nhập quang

- Mạng nội bộ LAN

- Mạng truy nhập FTTx, FTTH,…

Mua dây nhảy quang SC SC ở đâu giá rẻ?

Công ty Cổ phần Phát triển Công nghệ Hợp Nhất, địa chỉ Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội luôn giữ vững vị thế của mình trên thị trường thiết bị quang. Đến với Hợp Nhất, bạn không chỉ có những trải nghiệm tuyệt vời về chất lượng cũng như hiệu suất thiết bị mà còn nhận được những ưu đãi về giá thành, chính sách hậu mãi. Hơn nữa, các sản phẩm sẽ được giao tận nơi một cách nhanh chóng và hoàn toàn miễn phí. Đặc biệt, các bạn sẽ được cung cấp đầy đủ CO, CQ cho công trình, cam kết chính hãng 100%, chất lượng tốt nhất.

Hãy liên hệ với chúng tôi ngay hôm nay để nhận được sự tư vấn và hỗ trợ nhiệt tình về sản phẩm dây nhảy SC giá rẻ.

Từ khóa tìm kiếm: dây nhảy quang Singlemode SC/UPC-SC/UPC Dây nhảy quang SC-SC dây nhảy quang Singlemode SC-SC dây nhảy quang Singlemode dây nhảy quang
Bình luận về sản phẩm

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Mua hàng trực tiếp
[ Hà Nội ] Liền kề TT17-B4 Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
[ HCM ] 108/1/6 Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp
Giao hàng toàn quốc
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
  • Giao hàng trong 30 phút
  • Giao hàng toàn quốc uy tín
  • Thanh toán tại nhà khi nhận hàng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng
CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919