Dây nhảy quang Singlemode SC-SC

Chắc hẳn đối với ai đã từng tìm hiểu về sản phẩm dây nhảy quang thì luôn nhớ đến dây nhảy quang Singlemode SC SC bởi những tính năng thông minh, sự linh hoạt, thuận tiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang. Loại dây nhảy quang này được sử dụng để để kết nối từ hộp phối quang ODF đến Converter quang giúp quá trình truyền tải dữ liệu trực tiếp, nhanh chóng và gọn nhẹ hơn rất nhiều lần.

Thông tin sản phẩm Dây nhảy quang Singlemode SC-SC

Dòng sản phẩm: Dây nhảy quang Singlemode
Hãng sản xuất: Cablexa
Mô tả: Dây nhảy quang Singlemode SC SC khoảng cách truyền dẫn 120km
Bộ tính năng: kết nối giữa các thiết bị quang trong hệ thống

Dòng sản phẩm: Dây nhảy quang Singlemode

Nhà phân phối: Hợp Nhất
Tình trạng: Mới 100%
Bảo hành: 12 tháng
Trạng thái: Còn hàng
Giao hàng: Toàn Quốc
Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Sản phẩm được Hợp Nhất phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Đội ngũ bán hàng

Dây nhảy quang SC SC Singlemode hãng Cablexa - Chất lượng tốt, giá rẻ

Dây nhảy quang SC SC singlemode được sử dụng kết nối các thiết bị trong một hệ thống mạng quang gồm: bộ chuyển đổi quang điện, hộp phối quang ODF và các thiết bị quang khác. Dây nhảy quang chính là trung gian chuyển tín hiệu để hệ thống mạng quang vận hành một cách trơn tru và hiệu quả. Dây nhảy quang SC SC singlemode được ưa chuộng sử dụng trong các hệ thống mạng cáp quang viễn thông, truyền hình, camera quan sát. Sản phẩm chính hãng đang được phân phối tại Hợp Nhất.

Dây nhảy quang SC SC singlemode hãng Cablexa

Hình ảnh: Dây nhảy quang SC SC singlemode hãng Cablexa

Mô tả về dây nhảy quang SC Singlemode hãng Cablexa 

Dây nhảy quang SC SC singlemode là đoạn cáp quang chuẩn Singlemode (đơn mode) với đầu kết nối có chiều dài từ 1m, 3m, 5m, 10m… mang tới nhiều sự lựa chọn cho khách hàng khi thi công lắp đặt. Dây nhảy quang singlemode có màu vàng tươi đặc trưng, vỏ bằng nhựa LSZH dẻo dai chống cháy thân thiện với môi trường. Trên thân dây có in các thông số về nhà sản xuất, tên sản phẩm, đường kính lõi... giúp người dùng dễ dàng nắm bắt về sản phẩm.

Vỏ nhựa LSZH cao cấp chống cháy có in các thông số cơ bản

Hình ảnh: Vỏ nhựa LSZH cao cấp chống cháy có in các thông số cơ bản

Dây nhảy quang singlemode gồm có 2 loại: loại 1 sợi – simplex và 2 sợi – duplex, với đường kính sợi 2.0 mm và 3.0 mm. Hai đầu của dây gắn các đầu nối SC bằng nhựa đúc dạng hình vuông chuẩn UPC (màu xanh dương) hoặc chuẩn APC (màu xanh lá). Bên trong đầu nối này là chân tiếp xúc được làm bằng xứ có diện tích tiếp xúc lớn để đảm bảo độ truyền dẫn tín hiệu tốt nhất.

Khách hàng lưu ý đầu kết nối có thể sử dụng để kết nối 1000 lần, hạn chế việc rút ra cắm lại nhiều lần để kéo dài tuổi thọ sản phẩm, tiết kiệm chi phí.

Đầu nối SC ở 2 đầu trên dây nhảy quang SC SC singlemode CablexaĐầu nối SC ở 2 đầu trên dây nhảy quang SC SC singlemode Cablexa

Hình ảnh: Đầu nối SC ở 2 đầu trên dây nhảy quang SC SC singlemode Cablexa

Đây là thiết bị có khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng lắp đặt sử dụng và vận chuyển – plug and play được tuân theo các tiêu chuẩn JSC, IEC, Bellcore, TelcordiaTM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O. Dây nhảy quang SC Singlemode với thiết kế tinh kế mà không kém phần chắc chắn để có thể sử dụng trong nhiều môi trường có điều kiện khác nhau. Chính vì vậy dây nhảy quang SC SC singlemode luôn được nhiều khách hàng tin tưởng sử dụng trong các công trình của mình.

Ứng dụng của dây nhảy quang SC SC Singlemode hãng Cablexa

- Dây nhảy quang Singlemode SC SC được dùng để làm cầu nối liên kết mạng quang, giúp kết nối các thiết bị quang bao gồm: bộ chuyển đổi quang điện, hộp phối quang ODF, module quang thành một hệ thống hoàn chỉnh. Mang lại sự linh hoạt và thuận tiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang.

- Dây nhảy quang SC Singlemode Cablexa được sử dụng trong hệ thống mạng CATV; Fiber Optic Telecommunication System và Fiber Optic Access Network; mạng nội bộ LAN; Fiber Optic Transducer; Fiber 0ptic Data Transmission hoặc trong Test Equipment; Metro; Active Device Termination, FTTx, FTTH…

Dây nhảy quang kết nối các thiết bị trong hệ thống mạng quang

Hình ảnh: Dây nhảy quang kết nối các thiết bị trong hệ thống mạng quang

Các đầu kết nối dây nhảy quang khác nhau như thế nào?

Đầu kết nối quang có tên tiếng anh là Optical fiber connector, các đầu nối ghép nối một cách cơ học và sắp xếp các lõi của sợi để ánh sáng có thể đi qua truyền dẫn tín hiệu. Hiện nay chủ yếu có các đầu nối sau: SC, ST, FC, LC.

- Đầu kết nối SC: Là loại đầu nối có đầu vuông lớn làm bằng nhựa cứng, sử dụng một ống nối với đường kính 2.5 mm có tác dụng để cố định sợi dây quang. Sử dụng trong dây nhảy quang singlemode, dây nhảy quang multimode, dây nhảy quang OM3. Đây là đầu kết nối được sử dụng thông dụng nhất để kết nối Converter quang, Hộp phối quang ODF.

Đầu kết nối SC trên dây nhảy quang singlemode

Hình ảnh: Đầu kết nối SC trên dây nhảy quang singlemode

- Đầu kết nối LC: Có đặc điểm là đầu vuông nhỏ sử dụng ống nối có đường kính 1.25 mm, phần thân tương tự như đầu nối SC nhưng kích thước nhỏ hơn. Sử dụng trên các dây singlemode, multimode, multimode OM3 để kết nối thiết bị Module quang SFP, Hộp phối quang ODF.

Đầu kết nối LC trên dây nhảy quang singlemode

Hình ảnh: Đầu kết nối LC trên dây nhảy quang singlemode

- Đầu kết nối FC: Có đầu tròn vặn, sử dụng ống nối dài có đường kính 2.5mm có thiết kế đặc biệt với thân làm dạng ren bằng kim loại, phù hợp với môi trường thường có độ rung hay chuyển động mạnh. Sử dụng trên các loại dây singlemode, multimode, multimode OM3.

Hình ảnh: Đầu kết nối FC trên dây nhảy quang Singlemode

- Đầu kết nối ST: Có đầu tròn gài, sử dụng một ống nối có đường kính là 2.5 mm với thân làm bằng nhựa hoặc kim loại. Sử dụng trên các loại dây singlemode, multimode, multimode OM3. Ngày nay đầu kết nối ST ít được sử dụng hơn so với các loại đầu nối trên.

Hình ảnh: Đầu kết nối ST trên dây nhảy quang multimode OM3

Thông số kỹ thuật dây nhảy quang SC SC Singlemode hãng Cablexa

Nhà phân phối Hợp Nhất
Tên sản phẩm Dây nhảy quang SC SC
Hãng Cablexa
Chuẩn Singlemode
Loại SC/UPC –SC/UPC 9/125 đơn mode, đa mode
Đầu kết nối SC/SC
Kiểu sợi quang Đơn mode, đa mode
Độ suy giảm tín hiệu 0.2 dB
Bước sóng 1310, 1550 nm
Độ uốn cong R = 3cm
Lực căng lớn nhất 90 N/cm
Lực nghiền nát 550N/cm
Lớp vỏ 125 microns
Đường kính cáp 3.0mm
Đường kính lõi Lõi  9 µm, đơn mode 9/125 µm
Chất liệu vỏ PVC (OFNR-rated)
Chiều dài 5m, 10m, 15m, 20m……(theo yêu cầu của khách hàng)
Màu sắc Màu vàng tươi

 

Các loại dây nhảy quang Singlemode thông dụng

- Dây nhảy quang SC LC singlemode

- Dây nhảy quang LC LC Singlemode

Dây nhảy quang ST ST Singlemode

- Dây nhảy quang FC FC Singlemode

- Dây nhảy quang SC FC Singlemode

- Dây nhảy quang FC LC Singlemode

Hợp Nhất đang phân phối các loại dây nhảy quang chính hãng Cablexa với giá thành tốt nhất, chất lượng cao, cam kết xuất xứ và bảo hành sản phẩm. Liên hệ ngay với chúng tôi để được tư vấn và đặt hàng theo số hotline trên Website.

Tìm hiểu về dây nhảy quang Singlemode SC SC

Dây nhảy quang Singlemode SC SC được đánh giá là một trong những sản phẩm có chất lượng tốt và hiệu suất, được nhiều khách hàng tin cậy và lựa chọn hiện nay.

Dây nhảy quang SC SC là gì?

 

Hình ảnh: Dây nhảy quang Singlemode SC SC chất lượng

Dây nhảy quang SC là một đoạn cáp quang có chiều dài từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 30m,… tùy vào yêu cầu sử dụng của khách hàng, và đã được máy bấm sẵn hai đầu connector. Cũng có thể hiểu dây nhảy quang chính là thiết bị trung chuyển tín hiệu để nối từ bộ converter sang thiết bị mô-đem.

Dây nhảy quang SC SC là một trong những loại dây nhảy quang cơ bản sử dụng sợi cáp quang đơn mốt, khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng – plug and play. Dấu hiệu nhận biết của dây nhảy quang Singlemode chính hãng là chúng có màu sắc màu vàng tươi khác với dây nhảy quang đa mốt.

Đặc điểm của dây nhảy quang Singlemode SC SC:

Dây nhảy SC SC chính hãng được thiết kế với cấu tạo đơn giản nhưng rất chắc chắn giúp cho dây Singlemode SC SC có thể dễ dàng sử dụng trong bất cứ điều kiện phơi dưới nhiệt độ cao hay chống chịu được sức kéo phù hợp trong quá trình lắp đặt và vận chuyển.

Cấu tạo của dây nhảy này bao gồm 2 đầu nối được chia đều ở hai phía ở giữa là đoạn sợi quang. Ống nối được cấu tạo dạng trục, làm từ kim loại, sứ hoặc nhựa chất lượng cao có công dụng giữ chặt sợi quang. Thân đầu nối được làm bằng vật liệu nhựa, kim loại chứa ống nối được cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ và lớp chịu lực. Các khớp nối có chức năng cố định đầu nối quang kết nối đến các thiết bị khác.

Tính năng của dây nhảy quang Singlemode SC SC:

Điểm cộng lớn nhất của dây nhảy quang SC giá rẻ này chính là chúng sở hữu bảng thành tích đáng kinh ngạc về chất lượng và hiệu suất như các chuẩn JSC, IEC, Bellcore, Telcordia TM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O. Để đạt được thành quả như vậy là nhờ sự nỗ lực không ngừng nghỉ của nhà sản xuất trong việc sáng tạo và tìm kiếm giải pháp mạng hoàn hảo hỗ trợ các thiết bị mạng thông dụng.

Đặc biệt, chúng còn có công dụng truyền tải dữ liệu, hệ thống âm thanh nhanh chóng, thông suốt mà còn giúp cho người dùng tiết kiệm được nhiều khoản chi phí phát sinh trong quá trình sử dụng và truyền tải hình ảnh, audio, video,...

Ứng dụng của dây nhảy quang SC SC:

Dây nhảy quang Singlemode SC SC được ứng dụng trong nhiều cuộc sống hàng ngày:

- Mạng truyền dẫn camera

- Mạng truyền hình cáp

- Hệ thống thông tin quang

- Mạng truy nhập quang

- Mạng nội bộ LAN

- Mạng truy nhập FTTx, FTTH,…

Mua dây nhảy quang SC SC ở đâu giá rẻ?

Công ty Cổ phần Phát triển Công nghệ Hợp Nhất, địa chỉ Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội luôn giữ vững vị thế của mình trên thị trường thiết bị quang. Đến với Hợp Nhất, bạn không chỉ có những trải nghiệm tuyệt vời về chất lượng cũng như hiệu suất thiết bị mà còn nhận được những ưu đãi về giá thành, chính sách hậu mãi. Hơn nữa, các sản phẩm sẽ được giao tận nơi một cách nhanh chóng và hoàn toàn miễn phí. Đặc biệt, các bạn sẽ được cung cấp đầy đủ CO, CQ cho công trình, cam kết chính hãng 100%, chất lượng tốt nhất.

Hãy liên hệ với chúng tôi ngay hôm nay để nhận được sự tư vấn và hỗ trợ nhiệt tình về sản phẩm dây nhảy SC giá rẻ.

Từ khóa tìm kiếm: dây nhảy quang Singlemode SC/UPC-SC/UPC Dây nhảy quang SC-SC dây nhảy quang Singlemode SC-SC dây nhảy quang Singlemode dây nhảy quang
Bình luận về sản phẩm

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Mua hàng trực tiếp
[ Hà Nội ] Liền kề TT17-B4 Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
[ HCM ] 108/1/16 Nguyễn Văn Khối, P9, Gò Vấp
Giao hàng toàn quốc
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
  • Giao hàng trong 30 phút
  • Giao hàng toàn quốc uy tín
  • Thanh toán tại nhà khi nhận hàng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng
CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919