Modul quang Singlemode 2 sợi 1,25G tốc độ 10/100/1000M

Cũng giống như bộ chuyển đổi quang điện Converter quang, Module quang được biết đến là thiết bị quan trọng trong quá trình thu, phát tín hiệu của ngành công nghệ viễn thông. Module quang 2 sợi 10/100/1000 thích hợp với tất cả các dòng switch quang trên thị trường hiện nay, switch cisco, planet,... đáp ứng được nhu cầu sử dụng của đa phần khách hàng, hệ thống mạng hiện nay. Việc sử dụng module quang trong hệ thống mạng là rất quan trọng để có một đường truyền Internet với

Thông tin sản phẩm Modul quang Singlemode 2 sợi 1,25G tốc độ 10/100/1000M

Dòng sản phẩm: Module quang 10/100/1000M

Nhà phân phối: Hợp Nhất
Tình trạng: Mới 100%
Bảo hành: 12 tháng
Trạng thái: Còn hàng
Giao hàng: Toàn Quốc
Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá: Vui lòng liên hệ Gọi mua hàng
Sản phẩm được Hợp Nhất phân phối chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Đội ngũ bán hàng

Tổng quan về sản phẩm Module quang 2 sợi 1,25G 10/100/1000

Module quang là một giao thức được thiết kế với hệ thống cổng (khe cắm) đạt chuẩn SFP. Mỗi loại module quang đều có 2 đầu một gắn với các Router, Switch… và đầu còn lại gắn với hệ thống cáp đồng, cáp quang. Modul quang 2 sợi 1,25G là module được thiết kế với 2 cổng TX và cổng RX. 2 cổng này chính là 2 cổng quang. Mỗi cổng đảm nhận một chức năng khác nhau.
- TX là viết tắt của Transmitter ( phát sóng): có nghĩa là cổng này sẽ đảm nhiệm chức năng phát sóng.
- RX là viết tắt của Receiver ( thu sóng): đồng nghĩa với việc cổng này sẽ là cổng thu sóng.

Module quang 2 sợi 10/100/1000

Hình ảnh: Module quang 2 sợi 1,25G 10/100/1000


Việc sử dụng song song 2 cổng TX và RX như vậy giúp cho tín hiệu đường truyền tải dữ liệu được ổn định hơn. Bởi vì truyền đi trên 1 sợi quang và nhận 1 sợi quang. Chính nhờ những đặc tín này nên các sản phẩm module quang 2 sợi này được dùng trong quá trình hỗ trợ chuẩn Gigabit Ethernet, SONET… cùng nhiều đường truyền viễn thông, số liệu khác. Mỗi Module quang tốc độ 10/100/1000M có thể truyền dữ liệu trong khoảng cách lên đến 140km.
Đặc điểm kỹ thuật của Modul quang Singlemode 2 sợi 1,25G:
- 1.25G SFP MM 850nm VCSEL 550m LC
- Khoảng cách truyền cáp quang: 550 m LC
- Cổng kết nối quang: LC
- Bước sóng quang: 850 nm
- Loại tín hiệu: Single -Mode
- Tốc độ truyền dữ liệu: 1.25Gbps Dual Fiber SFP
- Nhiệt độ hoạt động: 0 - 70°C
- Nguồn điện: 3.3V
- Giao diện kết nối quang Dual Fiber LC
- Hỗ trợ Hot Pluggable
- Nhiệt độ hoạt động của module quang
Chuẩn: 0~+70°C
Công nghiệp:-40~+85 °C
- Tương thích với thông số kỹ thuật MSA SFP
- Chuẩn đoán số giao diện giám sát. Tương thích với SFF-8472
Hi vọng những thông tin đầy bổ ích trên đây sẽ giúp quý khách hàng có thể lựa chọn được dòng sản phẩm Modul quang Singlemode 2 sợi phù hợp với nhu cầu công việc cũng như túi tiền của mình. Nếu còn băn khoăn điều gì hãy liên hệ với Công ty Cổ phần Phát triển Công nghệ Hợp Nhất hay truy cập trang web thegioicapquang.vn để được tư vấn và hỗ trợ nhiệt tình về thông tin sản phẩm.

Tìm hiểu về sản phẩm Modul quang Singlemode 2 sợi 1,25G

Module quang SFP 2 sợi 1,25G được sản xuất theo dây chuyền công nghệ hiện đại nhất hiện nay nên chúng được nhiều khách hàng tin tưởng sử dụng trong nhiều lĩnh vực quan trọng.

Modul quang Singlemode 2 sợi 1,25G tốc độ 10/100/1000M là gì?

Module quang 2 sợi 1,25G 10/100/1000 giá rẻ

Hình ảnh: Modul quang Singlemode 2 sợi 1,25G chính hãng

Module quang là một giao thức được thiết kế với hệ thống cổng (khe cắm) đạt chuẩn SFP. Mỗi loại module quang đều có 2 đầu một gắn với các Router, Switch… và đầu còn lại gắn với hệ thống cáp đồng, cáp quang. Modul quang 2 sợi 1,25G là module được thiết kế với 2 cổng TX và cổng RX. 2 cổng này chính là 2 cổng quang. Mỗi cổng đảm nhận một chức năng khác nhau.

- TX là viết tắt của Transmitter (phát sóng): có nghĩa là cổng này sẽ đảm nhiệm chức năng phát sóng.

- RX là viết tắt của Receiver (thu sóng): đồng nghĩa với việc cổng này sẽ là cổng thu sóng.

Đặc điểm của Modul quang Singlemode 2 sợi 1,25G:

Module quang 2 sợi 1,25G là loại thiết bị không chỉ phù hợp cho hiện đại mà còn là xu thế tất yếu trong tương lai. Module quang 10/100/1000M thích hợp với tất cả các dòng Switch quang trên thị trường hiện nay, Switch Cisco, Planet,... Module quang 2 sợi giá rẻ này có khoảng cách truyền lên tới 120 km trên sợi đơn mốt. Nó hỗ trợ chạy 2 sợi quang đối với cáp Singlemode với tốc độ 10/100/1000M.

Để đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của nhiều khách hàng, việc sử dụng modul quang trong hệ thống mạng là rất quan trọng bởi chỉ với 1 đường truyền internet tốc độ cao, thông tin nhanh nhạy, ổn định đã có thể làm nên sự thành công nhất định của doanh nghiệp, công ty. Và Modul quang Singlemode 2 sợi chính là sự lựa chọn tuyệt vời dành cho bạn.

Hơn nữa, phần thu có một mã vạch PIN được tích hợp với một sự chuyển đổi ( TIA). Phần còn lại là máy phát được kết hợp một Laser FP hoặc DFB đó là hai thành phần chính của Modul quang 2 sợi giá rẻ. Đa phần các module quang đều đáp ứng yêu cầu về độ an toàn của lớp Laser. Hiệu suất tín hiệu ra của quang có thể bị vô hiệu hóa bởi một đầu vào TTL của Tx Disable. Tx mà lỗi đồng nghĩa với việc Laser bị xuống cấp.

Ứng dụng của Modul quang Singlemode 2 sợi 1,25G:

Với việc sử dụng song song 2 cổng TX và RX như vậy giúp cho tín hiệu đường truyền tải dữ liệu được ổn định hơn. Bởi vì truyền đi trên 1 sợi quang và nhận 1 sợi quang. Chính nhờ những đặc tín này nên các sản phẩm module quang 2 sợi này được dùng trong quá trình hỗ trợ chuẩn Gigabit Ethernet, SONET… cùng nhiều đường truyền viễn thông, số liệu khác. Mỗi Module quang tốc độ 10/100/1000M có thể truyền dữ liệu trong khoảng cách lên đến 120km.

Mua Modul quang Singlemode 2 sợi 1,25G ở đâu chất lượng?

Trên thị trường đầy sôi động hiện nay, xuất hiện nhiều loại module quang kém chất lượng không những làm giảm uy tín của thương hiệu chính hãng mà còn khiến người tiêu dùng vô cùng hoang mang. Vậy nên mua Modul quang Singlemode 2 sợi 1,25G ở đâu chất lượng? Công ty Cổ phần Phát triển Công nghệ Hợp Nhất là đơn vị hoạt động uy tín lâu năm trên thị trường thiết bị quang Việt Nam chuyên cung cấp các sản phẩm chính hãng, chất lượng tốt với giá thành phải chăng. Các sản phẩm được cung cấp bởi thegioicapquang.vn đảm bảo độ bền chắc, số lần tái sử dụng cao. Khách hàng cũng hoàn toàn yên tâm về chất lượng, hiệu suất bởi các mặt hàng đều có CO, CQ và các giấy tờ có liên quan rõ ràng, minh bạch. Hơn nữa, bạn sẽ được giao hàng hoàn toàn miễn phí trong khu vực nội thành Hà Nội.

Nếu bạn muốn biết một cách rõ nét hơn về các sản phẩm thiết bị quang, phụ kiện quang thì hãy liên hệ ngay với Công ty Cổ phần Phát triển Hợp Nhất để sở hữu thiết bị chính hãng, độ bền cao mà chỉ với giá thành phải chăng nhé!

Từ khóa tìm kiếm: Module quang Modul quang 2 sợi 1,25G Module quang tốc độ 10/100/1000M Modul quang Singlemode 2 sợi module quang 2 sợi
Bình luận về sản phẩm

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Mua hàng trực tiếp
[ Hà Nội ] Liền kề TT17-B4 Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
[ HCM ] 108/1/6 Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp
Giao hàng toàn quốc
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
  • Giao hàng trong 30 phút
  • Giao hàng toàn quốc uy tín
  • Thanh toán tại nhà khi nhận hàng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng
CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919